Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Ubuntu กันรึยังครับ ใครลงแล้วมาลงชื่อกันโหน่ยยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Ubuntu กันรึยังครับ ใครลงแล้วมาลงชื่อกันโหน่ยยย

ผมลงแล้วนะครับ

ลองกะ 2518TU ของ รร

โน๊ตบุ๊คตัวเอง เครม ฮา

ปัญหาที่พบคือ
    • ใช้ไวเลสไม่ได้ Intel Pro/Wireless 945BG (แก้ไฟล์คอนฟิคนิดหน่อย)

^^

ใช้ Linux ไม่เปน และลงเป็นก็หา driver ไม่ได้อยู่ดี เหอๆ

Comment

ถ้าใช้งานทั่วๆ ไปก็น่าอยู่นะ แต่โดยมาจะ for windows อ่ะครับ ที่ผมใช้น่ะ เลยไม่ได้ใช้เลย เคยใช้ตอนเรียน OS เฉยๆ

Comment

ลงแล้ว ลบแล้ว เพราะไม่มี Driver ของ Wireless

Comment

ใช้ Wireless ของอะไรเหรอครับ

ถ้าใช้ไม่ได้ก็ลอง ndiswapper ครับ

มันจะใช้ไดรเวอร์ของวินโดวส์บน Ubuntu

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
            ใช้ Wireless ของอะไรเหรอครับ

ถ้าใช้ไม่ได้ก็ลอง ndiswapper ครับ

มันจะใช้ไดรเวอร์ของวินโดวส์บน Ubuntu
            WL-120 ของ ASUS ครับ

Comment

ไม่ลองเล่น ลินุกทะเลบ้างครับ คนไทยทำเอง
              http://www.opentle.org/linuxtle/

Comment

สวยดีนะ อิ อู๊บู๊ตู๊ เนี่ย (-_^)!

Comment

ลงแล้วลบแล้วเหมือนกันเลย ใช้ ndiswapper ก็ไม่ผ่านติด wireless เหมือนกันครับ

Comment

s41 ลงแล้วใช้ กล้องไม่ได้ อย่างอื่นกะ โอ อยู่

Comment

Ubuntuเครื่องผมลงใช้ได้ตามปกตินะครับ ยังไงลองกดเข้าไปดูเสปกที่CPU Zได้
                      Intel Wireless 3945BGใช้ได้ตามปกตอครับ แต่มันเซ๊ตStatic IPแล้วต่อเนตไม่เจอ เลยต้องจ่ายDHCPเอาเท่านั้นเอง

Comment

Working...
                      X