Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเทพทั้งหลายช่วยมาดูหน่อยครับ nb15.4" มี8800M GTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเทพทั้งหลายช่วยมาดูหน่อยครับ nb15.4" มี8800M GTX

อ้างอิงจาก http://web.eurocom.com/EC/ec_model_config1(1,196,0)
    http://eurocom.com/products/showroom...m?model_id=196

Spec
    15.4-inch Widescreen; WUXGA 1920-by-1200 pixels with Matte Surface or WSXGA+ 1680-by-1050 pixels with Glossy Surface
    # Modular VGA: 512MB DDR3 nVidia 8800M GTX; 9800GTS; Quadro FX1600 or 9800GTX with 1GB DDR3 Video
    # Supports Intel Montevina Mobile Platform
    # up to 4GB of DDR3-1333 or DDR3-1066 superfast memory
    # up to 320GB SATA-300 7200rpm hard drive
    # Internal Multi DVD Burner; Blu Ray Combo or Blu Ray Writer
    # Intel Turbo Memory up to 4GB
    # Integrated TPM and Fingerprint
    # Broadband internet on-the-go with Intel WiMax and Wi-Fi
    # External eSata, HDMI and DVI ports

ดูๆแล้วมันเว่อร์ๆยังไงไม่รู้สิครับ ยัด8800M GTXเข้าไป แถมยังมี9800GTXอีก

เลยอยากจะถามท่านๆทั้งหลายว่ามันมีจริงหรือเปล่า

ถ้ามีจริงกะจะสอยซักเครื่อง เพราะราคาก็ไม่ได้เว่อร์มาก แต่สเปคนี่โหดสุดๆ

เท่าไหร่กันน๊า

Comment

ราคาเริ่มต้นอยุ่ที่ประมาณ6หมื่นบาทอะคับ

Comment

จำได้ว่า15นิ้วBTOส่วนใหญ่Layoutไม่น่าใส่ MXMของ8800GTXได้นะครับ อันนีั้ขึ้นอยู่กับโครงสร้างภายในด้วยว่าเป็นไง

ราคาเริ่มต้นคือเสปกต่ำสุดนะครับ ลองConfigดูละกันครับ อาจจะเหมือนAlienwareอ่ะ หุๆ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          จำได้ว่า15นิ้วBTOส่วนใหญ่Layoutไม่น่าใส่ MXMของ8800GTXได้นะครับ อันนีั้ขึ้นอยู่กับโครงสร้างภายในด้วยว่าเป็นไง

ราคาเริ่มต้นคือเสปกต่ำสุดนะครับ ลองConfigดูละกันครับ อาจจะเหมือนAlienwareอ่ะ หุๆ

เคยไปกดๆเล่นของAlienwareเหมือนกันครับ

กดเพลินไปหน่อย ล่อซะ4000$เลย

Comment

15.4มียี่ห้อเดียวที่มี8800GTXครับ
            alienwareนั้นเอง

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
              15.4มียี่ห้อเดียวที่มี8800GTXครับ
              alienwareนั้นเอง
              งั้นแสดงว่าในเวปมันมั่วหรือครับ

รู้สึกจะเคยเห็นข่าวผ่านๆของ Clevo M860TU แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ใครมีข้อมูลก้เอามาแบ่งปันกันหน่อยนะครับ

Comment

ผมลองกดๆดูเล่นๆ ผมว่าราคาถูกกว่าทางพี่ต่างดาวหน่อยๆนะ

Comment

กำลังพยายามดูอยู่นะครับว่าเป็นBodyตัวไหน แบบว่าเคยเห็นBTOของตปท.อยู่เยอะเหมือนกัน แต่ยังไม่เคยเห็นตัวไหนมี8800GTXบน 15นิ้วเลย

Comment

โอ้โหเฮะ โนคหรือ pc แรงซะเว่อเรย หุหุ แรมddr3 บัส 1333 ด้วยแน่ะ

Comment

http://eurocom.com/products/showroom...m?model_id=196

ไม่ทันสังเกตตรง Launch Date มันเขียนไว้ June2008 หรือเดือนมิถุนาอะครับ

สรุปว่ามันยังไม่มา แต่จะมาเดือนหน้า >_<"

Comment

ลองเช็คแล้วนะครับ มันเป็นMobile Workstationครับ แปลตรงตัวโลด ของเค้าแรงจริงได้ลงEngadgetด้วยนะเออ

กดที่น้องม่วงเพื่ออ่านได้ครับ

ถ้าสนใจก็สั่งได้นะครับ แต่ไม่รู้ส่งถึงไทยหรือเปล่า

Comment

Working...
                        X