Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกจาก soundcard ของ creative แล้ว ยังมีsoundcard ยี่ห้อไหนที่น่าเล่นอีกบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกจาก soundcard ของ creative แล้ว ยังมีsoundcard ยี่ห้อไหนที่น่าเล่นอีกบ้างคับ

ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่อง soundcard เท่าไหร่คับ
    เห็นเมื่อก่อนมียี่ห้อ yamaha ด้วย เดี๋ยวนี้เขาไม่ทำแล้วเหรอคับ
    อยากได้ ซาวการ์ด ซักตัว งบ 3-4 พัน แต่เห็นมันมีแต่ creative
    ถ้าไม่มียี่ห้ออื่นแล้ว ก็ช่วยแนะนำให้หน่อยคับ ว่า จะเล่น creative ตัวไหนดีคับ
    เอาแบบเสียงดีพอสมควร แล้วไม่แพงมากคับ เป็น 5.1 ก้อพอคับ
    ว่าจะถอยพร้อมกับ ลำโพงของ ALTEC LANSING 5.1 Channel คับ
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคับ^^

X FI EXTREAM MUSIC
    AUDIGY2ZS

Comment

Asus Xonar แต่อาจหลุดงบหน่อย ไม่แน่ใจ 4900 หรือ 5900

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ยังไงก็ต้อง Creative ครับ แต่ถ้าฟังเพลง ดูหนัง ก็มีมากมายครับ เช่น Auzen, Ht Omega, Onkyo ประมาณนี้ครับ
        ส่วนราคาก็ส่วนใหญ่ 7000 ขึ้นไป

Comment

แล้ว SB X-FI Xtreme Audio 7.1 ch 24 bit/192 Khz
          ราคา hwh ลงไว้ 2990 ตัวนี้เป็นไงบ้างคับ พอใช้ได้ไหม หรือควรขยับเป็นรุ่นอื่น
          โดยมากผมก้อใช้ ฟังเพลง เล่นเกมส์ ดูหนังคับ จะเน้นที่ฟังเพลงอะคับ^^

Comment

Onkyo

Auzentech

M-audio

ESI

Audiotrek

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              แล้ว SB X-FI Xtreme Audio 7.1 ch 24 bit/192 Khz
              ราคา hwh ลงไว้ 2990 ตัวนี้เป็นไงบ้างคับ พอใช้ได้ไหม หรือควรขยับเป็นรุ่นอื่น
              โดยมากผมก้อใช้ ฟังเพลง เล่นเกมส์ ดูหนังคับ จะเน้นที่ฟังเพลงอะคับ^^
              ตัวนี้คุณสมบัติด้อยกว่า Audigy 2zs ในบอร์ดมือ2 ราคา 2500

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                ขยับไปเล่นตัว SB X-FI Xtreme Music จะดีกว่านะครับ ไม่ก็ลองเล่น Audigy 2ZS ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  ตัวนี้คุณสมบัติด้อยกว่า Audigy 2zs ในบอร์ดมือ2 ราคา 2500
                  คับๆ คือผมดวงไม่ค่อยดีกับของมือสองเลยคับ แล้วรุ่นนี้ของไหม่ยังมีขายไหมคับ^^

Originally posted by hoomupoo View Post
                  ขยับไปเล่นตัว SB X-FI Xtreme Music จะดีกว่านะครับ ไม่ก็ลองเล่น Audigy 2ZS ก็ได้ครับ
                  รุ่นนี่ ที่ hwh ไม่เห็นลงรายละเอียดไว้เลยอะคับ ราคามันประมาณเท่าไหร่คับ แล้วมีเจ้าอื่น อีกไหมคับนอกจาก hwh ^^

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะคับ แต่ขอคำแนะนำอีกนิดนะคับ^^"

Comment

2รุ่นนี้ไม่มี มือ1 ในไทยแล้วครับ

มักจะมีแค่ของหิ้ว มาจากนอก

Comment

งั้นก้อแย่สิคับ แล้ว มีของไหม่ รุ่นไหนแนะนำบ้างคับ เอาแค่ปานกลางก้อพอคับงบมันจำกัดคับ
                      สงสัยต้องเป็น creative แหละคับ ยี่ห้ออื่นด้านบนมันเกินงบคับ ขอบคุณคับ^^

Comment

ในห้องมือ 2 มันก็ของใหม่แหละ แต่มาจากนอก ไม่มีประกัน

ถ้ามือ1ในไทย ไม่มีอะไรน่าเล่นในงบนี้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคำที่ช่วยแนะนำคับ สงสัยต้องเก็บตังเพิ่มอีกดีกว่า^^

Comment

X-FI EXTREAM MUSIC
                            AUDIGY 2 ZS
                            ถ้าถามท่าน battlecruiser นะ น่าเล่นอันไหนใน 2 ตัวนี้ เอาปัจจุบันเลย นะ ท่าน ที่ถามเพราะว่า มันไม่มีของในเมืองไทย รอคนหิ้วเข้ามา และอีกอย่าง X-FI EXTREAM MUSIC เลิกผลิตเลยใช่ไหม หาของได้ไหม

Comment

สงสัยเหมือนกันคับ^^

Comment

Working...
                              X