Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD 2รุ่นนี้รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันครับแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD 2รุ่นนี้รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันครับแนะนำทีครับ

รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันครับ พอดีกำลังตัดสินใจซื้ออยู่ครับ
    LCD 22'' LG FLATRON W-2252TQ-PF ราคา6250บ.
    2ms Brightness : 300cd/m² Contrast Ratio :10000:1

LCD 22'' SAMSUNG T220 ราคา7290บ.
    จอ LCD ขนาด 22'' Wide - ความละเอียดของภาพ 1680x1050 - ความสว่าง 300 cd/m2 - Response Time 2 ms. - อัตราความคมชัด 20000:1 - Input Signal : Analog RGB, DVI

แล้ว2รุ่นนี้เล่นหนังHDได้ไหมครับพอดีไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับช่วยแนะนำที
    Attached Files
    Last edited by phimarn; 22 Apr 2009, 15:55:52.

ดันๆ

Comment

ขอดันอีกซักทีนะครับ

Comment

ดูหนังHDน่ะได้อยู่แล้วครับ แต่มันเกี่ยวกับการ์ดจอ ต้องแรงนิดหน่อยไม่งั้นจะดูไม่ได้ครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ รุ่น T220 ครับ แต่ผมชื้อมา 6800 เองครับ ซื้อเงินสด จะลดครับ ในงานคอมมาร์ต ครับ แต่ไม่มี พอร์ต HDMI นะครับ

Comment

ไม่เคยใช้ยี่ห้อที่ว่ามาเลย ใช้ BENQ E2200 อยุ่ รู้อย่างเดียว ปวดตามาก มันกว้างเกินไปด้วย (ในความรุ้สึกขอตัวเอง) ให้ดีลองเล่นที่ร้านซักพักแล้วจะรู้เอง

Comment

T220 ครับ

Comment

แนะนำ samsung 2233sw 1920x1080 ราคา5000กลางๆ

Comment

Originally posted by gargaone View Post
                  ใช้อยู่ครับ รุ่น T220 ครับ แต่ผมชื้อมา 6800 เองครับ ซื้อเงินสด จะลดครับ ในงานคอมมาร์ต ครับ แต่ไม่มี พอร์ต HDMI นะครับ
                  ผมก็ว่ารุ่นนี้น่าเล่นดีครับกำลังคิดอยู่เหมือนกัน
                  Originally posted by phichaiocz View Post
                  ดูหนังHDน่ะได้อยู่แล้วครับ แต่มันเกี่ยวกับการ์ดจอ ต้องแรงนิดหน่อยไม่งั้นจะดูไม่ได้ครับ
                  กาดจอผม XFX9800GTX+สบายๆครับ
                  Originally posted by deedocmtc View Post
                  T220 ครับ
                  ผมว่ารูปทารงมันสวยดีครับ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                    ไม่เคยใช้ยี่ห้อที่ว่ามาเลย ใช้ BENQ E2200 อยุ่ รู้อย่างเดียว ปวดตามาก มันกว้างเกินไปด้วย (ในความรุ้สึกขอตัวเอง) ให้ดีลองเล่นที่ร้านซักพักแล้วจะรู้เอง
                    คุณจอยก้อย่านั่งใกล้เกินไปซิครับ นั่งไกลๆออกมาซักนิด
                    Last edited by phimarn; 22 Apr 2009, 17:23:44.

Comment

T22

Comment

ถ้างั้นจัดเลยT220 ใครที่เคยใช้เข้ามาเล่ามั่งนะครับว่ามันแจ่มขนาดไหน

Comment

w2252tq ครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ผมเลือก 2333 sw เพราะใช้อยู๋ เล่นเกม ดูหนังมันสะใจ เพราะมันใหญ่มาก

ลองเอาไปคิดดูนะ

เปนอีกหนึ่งตัวเลือก

Comment

Working...
                              X