Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับHD4890ใน Hardware Device

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับHD4890ใน Hardware Device

ผมใช้PIIx3720be M/B:ECS A780GM-A ultra VGA:PWC HD4890driverรุ่นATI8.592.0.0 แต่พอเข้ามาเช็คในHardWare Device ตรงDisplay Adapter มันกลับระบุเป็น ATI Readon hd4800 series น่ะครับ คือมันไม่ระบุว่าเป็นHd4890 น่ะครับ อีกเครื่องใช้ตัว4850 มันก็ระบุเป็น4850เลยน่ะครับ อย่างนี้เกี่ยวกับM/Bมันยังไม่รู้จักVGAหรือเปล่าครับ ต้องแฟลชBIOSหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเป็นแบบนี้มันจะมีผลต่อการทำงานหรือเล่นเกมส์ไหมครับ

HD4870 ก็ขึ้นว่า HD4800 Series เหมือนกันครับผม อย่าไปซีเรียสครับ อิอิ

Comment

อืม Hd4870ก้อขึ้น Series Hd4800 ตามนั้น

Comment

ปกติ

Comment

ถ้าขึ้น hd3800 series ค่อยผิดปกติ 555+

Comment

hd4800 series ตามเคย แล้วแต่บางเครื่อง

Comment

นอกเรื่องนิดครับ
              บอร์ดท่านเปิดหัวที่4ของเจ้า 720 ได้ไม๊ครับ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                ถ้าขึ้น hd3800 series ค่อยผิดปกติ 555+
                55dก็ว่างั้น

Comment

Originally posted by kunayai View Post
                  นอกเรื่องนิดครับ
                  บอร์ดท่านเปิดหัวที่4ของเจ้า 720 ได้ไม๊ครับ
                  เปิดไม่ได้ครับผม ต้องใช้M/Bรุ่นอื่นครับ ตอนนี้ผมยังไม่เห็นความจำเป็นของ4หัวอ๊ะ แค่3หัวก็เรนเด้อ 3dmax เร็วมากแล้วครับ ไว้รออีกหน่อยค่อยซื้อบอร์ดมาเปิดอีกหัวก็ยังไม่สาย

Comment

Working...
                  X