Announcement

Collapse
No announcement yet.

***spec แบบนี้ใช้ได้นานไหมครับ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***spec แบบนี้ใช้ได้นานไหมครับ***

คือผมกำลังคิดจะซื้อcomใหม่แต่งบน้อยเลยเน้นมือ2
    ที่ผมคิด spec ไว้คือ

x2 4000+
    M/B Asrock Alive
    ram 2 Gb
    8600 Gts
    ETC อื่นๆมีของเก่า คิดว่าไม่น่าจะเกิน 10k นะคับ
    spec แบบนี้คิดว่าใช้ได้อีกนานไหมครับ(หมายถึงจะตกรุ่นเร็วไหม)
    ผมเน้น เล่นเกม (ไม่จำเป็นต้องเป็นภาพ High แค่เล่นได้ก้อพอ) เขียนโปรแกรม Bit

ขอความคิดเห็น ช่วยตัดสินใจหน่อยคับ

ขอบคุณทุกท่านมาก

ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ ถ้ายังใช้งานใหวก็ไม่จำเป็นต้อง UP
    เรื่องตกรุ่นเป็นเรื่องของอนาคต รุ่นใหม่มาของเก่าของเป็นอดีตทันที
    แต่ยังแรงและใช้งานได้ดีก็ใช้มันต่อไปเลื่อยๆ ละท่าน
    สรุปชุดนี้ OK ครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ ^^

Comment

Originally posted by jibby View Post
        คือผมกำลังคิดจะซื้อcomใหม่แต่งบน้อยเลยเน้นมือ2
        ที่ผมคิด spec ไว้คือ

x2 4000+
        M/B Asrock Alive
        ram 2 Gb
        8600 Gts
        ETC อื่นๆมีของเก่า คิดว่าไม่น่าจะเกิน 10k นะคับ
        spec แบบนี้คิดว่าใช้ได้อีกนานไหมครับ(หมายถึงจะตกรุ่นเร็วไหม)
        ผมเน้น เล่นเกม (ไม่จำเป็นต้องเป็นภาพ High แค่เล่นได้ก้อพอ) เขียนโปรแกรม Bit

ขอความคิดเห็น ช่วยตัดสินใจหน่อยคับ

ขอบคุณทุกท่านมาก

ถ้าไม่ตามเทคโนโลยี นะ ผม ว่าใช้ได้ อีก 4-5 ปี ชิวๆเลย
        เพราะอะไร นะ เหรอ dual core อนาคต ยังสดใส
        application คงไม่โหด มาก ถึง ขนาด 4000+ เอาไม่อยู่หรอก

ชิวๆ ครับ ถ้าเล่นเกม อาจต้องเปลี่ยน กาดจอ แค่นั้น
        แค่ cpu ใช้ได้ แรงจน มันพังแหละ

Comment

Working...
        X