Announcement

Collapse
No announcement yet.

พระเจ้าจอส Bsel ทำแล้ว แต่ไม่ติดนึกว่า MB พังซะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พระเจ้าจอส Bsel ทำแล้ว แต่ไม่ติดนึกว่า MB พังซะแล้ว

พระเจ้าจอส Bsel ทำแล้ว แต่ไม่ติดนึกว่า MB พังซะแล้ว

กลับมา หลังจากไปรับ 7300GT MAX จากBonobo

กลับมา นั่ง เอาสายไฟ เส้น เล็กๆ พันเป็น วงกลม และ ยัด รู ตามแบบ เลย แปะ เทบเรียบร้อย

TEST เท่าเดิม อ่ะ
    เซ็ง นิดๆๆ
    เช็ก bios ก็ไม่เป็น 266 อ่ะ ปรับ auto แล้วรีใหม่ ก็ ไม่เป็น 266 อ่ะ ก็เลย เปิดตามปกติ แต่ว่า
    แต่ บูทวินโดว ไม่ได้ ชิบหาย แระ

+ +. ลืมใส่ HDD อ่ะ ^ ^
    เลยแกะ ออกหมดเลย นั่งประกอบเหมือนเดิม อ่ะ

กะว่า ปีหน้าค่อย ถอย CPU ซัก 2.2 GH ก็พออิอิ E4500 อ่ะ คงถูกกว่านี้ อ่ะ

เฮ้อ อยากได้ แรม อีกตัว kington พึ่งดูชิบมา เป็น elady อะไร นี่แหละ หาที่ไหนได้เนี่ย จะทำ dual อ่ะ

บอร์ดไรอ่ะท่าน
    ASROCK 1333 D667 ผมก็ทำอ่ะ ใช้ได้ดีเลยทีเดียว

Comment

ASROCK 1333 D667 ไม่ติดอ่ะ

Comment

อยู่แถวไหนล่ะครับ

Comment

อยู่ บ้าน อ่ะ ไม่เปงไร ช่างมัน ตอนทำกลัวเหมือนกัน ทำไป ทำมา กะว่า ได้แล้วเชียวว ดัน bus ไม่เพิ่ม อ่ะ

Comment

เหงเขาว่าต้องแฟลชไบออสเป็นเวอร์ชันล่าสุด

Comment

ทำแบบนี้ไหม

เคลียไบออสก่อน
              UpDATE ไบออสได้แน่นอนครับ
              Last edited by pakaho; 26 Jul 2009, 10:07:33.

Comment

มี BSEL หลัง MB แล้ว ลองกลับไปดู ง่ายจริง จริ๊ง

Comment

Originally posted by maxy View Post

กลับมา นั่ง เอาสายไฟ เส้น เล็กๆ พันเป็น วงกลม และ ยัด รู ตามแบบ เลย แปะ เทบเรียบร้อย
                  ทำอะไร งง พันเป็นวงกลมทำไม? ยัดรูทำไม? รูอะไร?งงมากครับ
                  มีรูปไหมครับขอดูหน่อย ตอนผมทำครั้งแรกก็ผิดๆถูกๆ แต่ไม่พัง

Comment

ผมก็แหย่ผิดแหย่ถูกอยู่นานเหมือนกาน ใหม่ๆก็งี้แหละ ฮิฮิ... แต่ก็ไม่พังนะ

Comment

Originally posted by pakaho View Post
                      ทำแบบนี้ไหม

เคลียไบออสก่อน
                      UpDATE ไบออสได้แน่นอนครับ

ต้อง เคลียไบออส ด้วยเหรอครับ ถอดถ่านออกอ่ะเหรอครับ

และได้เหรอ
                      เดี่ยวกลับไปทำอีกครั้ง
                      หึหึหึ

Comment

Working...
                      X