Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม GTX295 แสดง MEM แค่ 800Mbกว่าๆ เองหล่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม GTX295 แสดง MEM แค่ 800Mbกว่าๆ เองหล่ะครับ

ใช้โปรแกรม Everast ตรวจสอบสเปกทั้งหมดในเครื่อง แต่แปลกใจอีกมุมนึงคือ GTX295 เห็น MEM แค่ 800กว่าๆเมค ทั้งๆที่มันน่าจะเต็มเม็ดคือ 1700 กว่าๆ ไม่ใช่เหรอครับ

งง

Memory ให้เอา x2
    2x 896 MB = 1792 MB
    เพราะมีการ์ด 2 ตัว ใน VGA 1 ใบ

Last edited by TWK.; 13 Apr 2009, 00:34:47.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      Memory ให้เอา x2
      2x 896 MB = 1792 MB
      เพราะมีการ์ด 2 ตัว ใน VGA 1 ใบ

ตามนี้ครับ

มันเป็น การ์ด SLi มาในตัว

ที่จริงแล้วมันก็คือ GTX260 SLi นั่นล่ะครับ

Comment

อ่อ มันเลยแสดงแค่ 800 กว่าๆใช่มั้ยครับ แต่เวลาใช้งานมันก็ใช้เต็มประสิทธิภาพ ผมคิดถูกมั้ยครับ

Comment

อิอิ ของแร๊งแรง

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
            อิอิ ของแร๊งแรง
            ขอบคุณครับ ตามมาให้กำลังใจ อิอิอิ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
              ตามนี้ครับ

มันเป็น การ์ด SLi มาในตัว

ที่จริงแล้วมันก็คือ GTX260 SLi นั่นล่ะครับ

มันคือ 275 sli ป่าวลุง

Comment

Working...
              X