Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยี่ห้อของ power supply มีผลมากมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยี่ห้อของ power supply มีผลมากมั้ย

บางยี่ห้อวัตเยอะมั่กๆแต่ราคาถูกบางยี่ห้อแพงมั่กๆ

อยากรู้วิธีเลือกซื้อ psu หน่อย

วัตต์เยอะจ่ายไฟเต็มมักมีราคาแพง
    -------------------------
    วัตต์เยอะจ่ายไฟต่ำมักมีราคาถูกครับ

Comment

เรียกว่ามาตรฐานการผลิตดีกว่าครับ จะได้เข้าใจชัดเจนดี

มีทดสอบหลายตัวนะครับ ในเว็บนี้ก็มีลองเข้าไปดูครับ

Comment

คุณภาพก็ตามราคาล่ะคับ

Comment

PSU ที่เชื่อถือได้ในตลาดบ้านเรามีดังต่อไปนี้ (ไม่ได้เรียงตามคุณภาพนะ)

Enermax
          Emac(Zippy)
          Asus
          CoolerMaster
          ThermalTake
          Tsunami
          Enlight
          Enhance

Comment

อย่าแนะนำมาก เด๋วอยากได้ค๊ะ เงินมะค่อยมี ^^

Comment

ตามราคาครับ

Comment

เอาง่าย ๆ ก้ Enermax ไว้ก่อน
                ชัวร์ แต่แพง

Comment

ผมใช้ tsunami อยู่ วัต เต็มดีครับ

Comment

ผมใช้ของโนเนมครับ วัตต์ละไม่ถึงบาท แต่มีกระดาษเขียนยี่ห้อ แปะไว้ มันก็ทำให้อุ่นใจดี เอิ๊ก ๆ

ยี่ห้อ QC Pass ครับ เอิ๊ก ๆ

Comment

Originally posted by pod View Post
                      PSU ที่เชื่อถือได้ในตลาดบ้านเรามีดังต่อไปนี้ (ไม่ได้เรียงตามคุณภาพนะ)

Enermax
                      Emac(Zippy)
                      Asus
                      CoolerMaster
                      ThermalTake
                      Tsunami
                      Enlight
                      Enhance
                      มีไครพอจะเรียงตามคุณภาพให้หน่อยได้ไหมครับ

Comment

ทำให้ผู้ใช้ดูมีราศีครับ...

Comment

ใช่ครับแต่ผมชอบของ ThermalTake อะ อิอิ

Comment

ผม ENERMAX LIBERTY 620 อยู่ ...จะบอกทำไม..เนี๊ย..
                            ผมคิดว่า คนทำขาย เค้าก็ยากขายให้ใด้มาก ๆ และราคาต้องสู้ กลับ ของในระดับเดียวกันได้ด้วย
                            ถ้าแพงไป หรือใช้ได้ไม่คุ้ม บางครั้งต้องลอง เหมือนกัน ..ฮะคับ..
                            ( ปล.ทำให้คนซื้อเสีย สุขภาพจิตได้เหมือนกัน...ฮิฮิ......)

Comment

ของผม D-TECH 450 วัต ไม่รู้เต็มเปล่าแต่ก็ โอเชครับ

Comment

Working...
                              X