Announcement

Collapse
No announcement yet.

port DVI กับ D-sub หลังการ์ดจอจะset อย่างไรให้อันไหนเป็น primary อันไหนเป็น secondary

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• port DVI กับ D-sub หลังการ์ดจอจะset อย่างไรให้อันไหนเป็น primary อันไหนเป็น secondary

port DVI กับ D-sub หลังการ์ดจอจะset อย่างไรให้อันไหนเป็น primary อันไหนเป็น secondary
    คือสงสัยว่าการ์ดจอเวลามี port ด้านหลัง 2 port แบบ DVI กับ D-sub หรือมี port อื่นๆ
    จะ set อย้างไรให้ port ไหนเป็น primary display หรือ secondary display
    เพราะเวลา boot ต้องต่อ แบบ d-sub ถึงจะมีภาพที่จอ พอย้ายไปต่อที่ DVI มันไม่มีภาพขึ้นจอนะ
    แต่ถ้าเข้า windows แล้วสามารถต่อออกได้ทั้ง 2 port แต่มัน set ค่า port d-sub เป็น primary แล้ว DVI เป็น secondary
    เลยสงสัยว่าตอน boot จะทำยังไงให้มันออก port DVI แบบเป็น primary
    Attached Files
    Last edited by hikky; 7 Feb 2009, 22:19:50.

dvi ตอน boot ไม่มีภาพเนี่ย ใช้ lcd tv รึเปล่า

pri กับ sec เข้าใจว่าเลือกไม่ได้นะครับ

Comment

โทษนะครับ
      ผมสงสัยว่า lcd tv มี dvi ด้วยหรอครับ

Comment

มันจะออโต้ดีเทคเองครับ

Comment

Originally posted by natdemo View Post
          dvi ตอน boot ไม่มีภาพเนี่ย ใช้ lcd tv รึเปล่า

pri กับ sec เข้าใจว่าเลือกไม่ได้นะครับ
          dvi ตอน boot เป็นจอ com นี่แหละครับ

มันจะออโต้ดีเทคเองครับ
          ยังงี้ถ้าต่อ 2 จอตอน boot ทั้ง dvi และ dsub มันก็ควรจะมีภาพทั้ง 2 จอหรือเปล่า
          Last edited by hikky; 8 Feb 2009, 09:04:16.

Comment

Originally posted by hikky View Post

ยังงี้ถ้าต่อ 2 จอตอน boot ทั้ง dvi และ dsub มันก็ควรจะมีภาพทั้ง 2 จอหรือเปล่า
            ขึ้นจอเดียวคับ

Comment

ผมก้เสียบ 2 เครื่องไว้จอเดียว บูทเครื่องไหนก่อนเครื่องนั้นก้ขึ้นครับ
              แต่เครื่องที่บูททีหลังจะยังไม่ขึ้น ต้องรอสักพัก แล้วค่อยไปกดเลือกเอาก้จะสลับไปมาได้ทั้ง2จอครับ

Comment

Originally posted by tonro View Post
                โทษนะครับ
                ผมสงสัยว่า lcd tv มี dvi ด้วยหรอครับ
                lcdtv ผมมันมี port dvi-d กับ d-sub อ่ะ

ต่อๆ +

มันมีสาย dvi-d กับ dvi-i ใช้แบบไหนอยู่

การ์ดจอมันอาจจะปล่อยสัญญาณอนาล็อกช่วงบูต ทำให้มอนิเตอร์

ที่มี port dvi-d ไม่แสดงภาพ

เหมือนจะจำได้ว่า ที่ port dvi เคยใช้ตัวแปลง dvi d-sub เนี่ยบูตเห็นภาพ

Comment

Working...
                X