Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้จะไปถามใครแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Offkhochi View Post
    ตอนนี้ผมกำลังไป สืบค้น จนเจอ โปรแกรม Netlimiter Pro เค้าว่ากันว่า มันใช้ กำหนดค่าได้

ผมกำลังลองศึกษาอยู่ ครับ แต่ก็ ไม่เห้นมันจะ Limit ได้เท่าไหร่เลย ยังไม่ค่อยเข้าใจ

หรือท่านใดมีโปรแกรม ที่ดีกว่าหรือใช้งานง่ายกว่า ลองเอา Link มานะครับ ขอบคุณครับ
    หรือท่านจะใช้เป็นโปรแกรมแบบที่ผมใช้อยุ่ก้ลองค้นๆหาดูครับ
    ปล.ผมเคยหาเร้าเตอร์แบบท่านนี่แหละ แต่เห็นราคาแล้วหนาวครับ 12800-.
    Last edited by Error_Pc; 6 Apr 2009, 00:54:42.

Comment

ผมได้ โปรแกรมแล้ว สบายใจไม่ต้องไป สิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ(ไม่ได้ทำร้านเกมส์ซะหน่อย)

ลองไปหาโหลดเอานะครับ สำหรับ ใครที่มีปัญหาแบบผม

พอได้โปรแกรมมาแล้ว

ก็ทำการ Install ลงไป reboot 1รอบ

จากนั้นโปรแกรมจะทำงานอัตโนมัติ ด่านล่าง ขวามือ

เปิดโปรแกรม มา แล้ว Limit ค่าที่ต้องการใช้งาน จะ Set เป็น อย่างๆเช่น เซ็ทแต่ Bit หรือ Set แต่ IE ก็ได้

ครับหรือจะ Set มันทั้งเครื่องก็ได้ คือ ทั้งเครื่องนี้จะใช้ เน๊ต แค่นี้ประมาณนั้น

ส่วนของผม จับโปรแกรม ลง เครื่องแฟนผม แล้ว Limit ค่า ของ IE ไว้ 1.5 MB เท่านี้ตอน

แฟนผมโหลดหนังดูใน เน๊ต ผมก็จะเหลือเน๊ตใช้ประมาณ 1.6-1.7 MB ไว้เล่นเกมส์สบายๆครับ

หมดปัญหาทันทีเลย ใครต้องการสอบถามเพิ่มเติม PM มาได้นะครับ

Comment

นอกจากโปรแกรมทั่วๆไป วิธีนี้ ก็สามารถใช้ได้ด้วย

Start>>Run>>Gpedit.msc
        ที่เหลือ ตามภาพ

แต่บางทีมันก็ไม่สำเร็จ ที่ จขกท.ทำอะดีแล้วครับ เพราะใช้ได้แล้ว

Last edited by Zepherous; 6 Apr 2009, 10:35:47.

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
          นอกจากโปรแกรมทั่วๆไป วิธีนี้ ก็สามารถใช้ได้ด้วย

Start>>Run>>Gpedit.msc
          ที่เหลือ ตามภาพ

แต่บางทีมันก็ไม่สำเร็จ ที่ จขกท.ทำอะดีแล้วครับ เพราะใช้ได้แล้ว

เยี่ยมเลยครับเผื่อคนที่ ต้องการจะ ทราบข้อมูล เพิ่มเติม มีหลายๆวิธีก็ นำมาแชร์ กันนะครับ

มันมีอีกโปรแกรมนึงแต่ ผม นึกชื่อ ได้แค่ DU แล้วตามด้วยไรอีกสัก 2 คำ โปรแกรมนั้นก็ดีครับ
          Attached Files

Comment

ผมเห็นเร้าเตอของ zyxel ราคาพันสองพันแบ่งแบนวิชได้หนิครับ(T T D-link ที่ผมใช้แบ่งไม่ได้เซง) เซทแบนวิชให้แต่ละ IP ได้เลย(ของถูกๆดีๆก็มีน้า)

Comment

Originally posted by hikosejiro View Post
              ผมเห็นเร้าเตอของ zyxel ราคาพันสองพันแบ่งแบนวิชได้หนิครับ(T T D-link ที่ผมใช้แบ่งไม่ได้เซง) เซทแบนวิชให้แต่ละ IP ได้เลย(ของถูกๆดีๆก็มีน้า)

ผมก็ว่าแบบนั้นอ่ะ - - มันก็แค่การ Set Qos ทุกเราเตอร์มันต้องมีอยู่แล้ว เพียงทำได้มากน้อยแค่ไหน

Comment

Working...
              X