Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนผม OC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนผม OC หน่อยครับ

ลายละเอียดเครื่องผมครับ
    Q9450
    ASUS P5Q-PRO
    Kingston 2 G
    HD 4850
    PSU 700W

คืออยากให้ช่วยวิธีการOCอ่ะครับ
    เพราะผมไม่รู้เรื่องนี้เลย
    ขอแบบละเอียด มีรูปประกอบยิ่งดีครับ

ปรับบัส cpu เพิ่มขึ้นเรื่อยๆที่ละนิด ติดตรงไหนว่ากันอีกทีครับ

ทดบัสแรม 1:1 ด้วยครับ ไฟแรมทิ้งไว้ 2.0 พอ ไฟ cpu เดิมๆก่อนล่ะกัน

Comment

ลองเลยครับ ลองผิดลองถูก ถือว่าเป็นครูครับ แต่ที่สำคัญที่ใจครับว่าไปได้ถึงแค่ไหน

Comment

เรื่องของเรื่องคือ ผมไม่รู้ว่าต้องไปปรับที่ตรงไหน
        ^^"
        เลยอยากให้ท่านช่วยบอกนิดนึงครับ
        55+

Comment

เล่น CPU ระกับนี้น่าจะจัด P5Q-Deluxe ไปเลยนะครับ แจ่มมากๆ

Comment

Originally posted by gentlemanly View Post
            เรื่องของเรื่องคือ ผมไม่รู้ว่าต้องไปปรับที่ตรงไหน
            ^^"
            เลยอยากให้ท่านช่วยบอกนิดนึงครับ
            55+
            มีความสนใจ แต่ไม่เปนเหมือนกาน กะลังจะเริ่มOC ทั้งที่ผมเองยังเข้าไรไม่ถุกเรย
            เฮ้อออ..มีความตั้งใจ แต่ไม่มีความรู้ เฮ้ออออ....
            ยังไงก็รอติดตามอย่างใกล้ชิดเลยคับกะทู้นี้ ช่วยๆกานคับ

Comment

Originally posted by ไข่ตุง View Post
              มีความสนใจ แต่ไม่เปนเหมือนกาน กะลังจะเริ่มOC ทั้งที่ผมเองยังเข้าไรไม่ถุกเรย
              เฮ้อออ..มีความตั้งใจ แต่ไม่มีความรู้ เฮ้ออออ....
              ยังไงก็รอติดตามอย่างใกล้ชิดเลยคับกะทู้นี้ ช่วยๆกานคับ
              เป็นงั้นไปครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

CPU เทพ
                  น่าจะหาแรมเทพมาคู่กันนะครับ
                  จะได้ไปได้ไกลๆ ...

Comment

Working...
                  X