Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดAMD เล่นเกมอีกยาวตัวไหนน่าสนใจคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดAMD เล่นเกมอีกยาวตัวไหนน่าสนใจคับ

คือกะจัดSky lakeแต่แบบว่่าDDR4 อะแถมIntel แพงก็แพง เจอค่าบอร์ดค่าแรม อ้วกเลยงบหมื่นหนึ่งอะ รวมบอร์ด เปลี่ยนแค่CPU ปัจจุบันใช้Athonll X4 640 ใช้เล่นเกม ยาวเลยๆ

ปล.มือ1นะ

fx6300+GTX970+SSD ครับ

Comment

ทำไมถึงแนะนำให้เล่นตัวนี้คับ 6300นี้เล่นเกมใหม่ๆสเปคแนะนำยังไม่ได้เลยนิ

Comment

ตามข้างบนปรับเกือบสุดเล่นได้ทุกเกม

Comment

OC เอาหรอคับ

Comment

คือตามที่สเปคแนะนำ 8350 เอาจริงๆ มันยังไม่มีเกมไหนกิน process ของ cpu amd แบบ 100% สักเกมเลยครับ

Comment

Originally posted by joeyman001 View Post
              คือตามที่สเปคแนะนำ 8350 เอาจริงๆ มันยังไม่มีเกมไหนกิน process ของ cpu amd แบบ 100% สักเกมเลยครับ
              ยกเว้นเปิดเกมๆหนึ่งหลายๆหน้าจอเช่นเกมออนไลน์ อิอิ (8 core ไม่พอ =_=)

Comment

Athonll X4 640 RAM 8 GB ของเก่า + GTX970 ก็เล่นเกมได้นานเลยนะ

Comment

Originally posted by joeyman001 View Post
                  Cities Skylines ไง ลองเล่นยังครับ ประชากร 400แสน+ ลองดู นะ เอาแค่ 150แสน+ ก็พอให้ไหวก่อน อิอิ

Comment

Originally posted by liger0000 View Post
                    คือกะจัดSky lakeแต่แบบว่่าDDR4 อะแถมIntel แพงก็แพง เจอค่าบอร์ดค่าแรม อ้วกเลยงบหมื่นหนึ่งอะ รวมบอร์ด เปลี่ยนแค่CPU ปัจจุบันใช้Athonll X4 640 ใช้เล่นเกม ยาวเลยๆ

ปล.มือ1นะ
                    งบ 1หมื่น นี่ แค่ cpu ก็หมดตัวละมั้ง ไหนจะ บอร์ด ไหนจะแรม ddr4 อีก ไม่มีทางที่จะจัดได้ในงบหมื่นนึง

อยากประหยัด ก็ต้อง i5 4690 กับ z97 หรือไม่ก็ FX8320E กับ 990 ละมั้ง

ถ้าเปลี่ยนแค่บอร์ดกับ cpu

หรืองบ 10000 นึงนี่ เก็บเพิ่มอีก 3000 ไปจัด R9 390 มาใส่ครับ จะได้เล่นเกมได้ลื่นๆ กว่าเดิม
                    หรือ 970

Comment

ผมใช้GTX750 แบบตัวOCด้วยนะ world of warshipยังไม่รอดเลย

Originally posted by THEFOOL View Post
                      Cities Skylines ไง ลองเล่นยังครับ ประชากร 400แสน+ ลองดู นะ เอาแค่ 150แสน+ ก็พอให้ไหวก่อน อิอิ
                      ผมปั่นได้มากสุด65000เอง

Comment

Core i3 6100T อาจอยู่ในงบ

GTX750 มันการ์ดล่างนิใส่การ์ดสูงๆหน่อยน่าจะลื่นขึ้น

Comment

Originally posted by liger0000 View Post
                          ผมใช้GTX750 แบบตัวOCด้วยนะ world of warshipยังไม่รอดเลย

ผมปั่นได้มากสุด65000เอง
                          ปั่นไงหว่า เอาเซฟผมไปเล่นมั้ยครับ 5555555+ 150 kเอง แพทใหม่มานี่ยังไม่ได้เล่นต่อ

เกินช่วง 100 150k+ ขึ้นไปนี่ cpu มิดหลอด

http://steamcommunity.com/sharedfile.../?id=413745366
                          กดเบาๆ ประชากร 230k+ ที่เคยอัฟไว้ครับ

ลองเล่นดูครับ ว่ากิน cpu เท่าไหร่นะ
                          .
                          Last edited by THEFOOL; 6 Oct 2015, 18:11:24.

Comment

รอ เอเอ้มดี ออกตัวใหม่มาก่อน ราคาสกายเลค ถึงเป้นปรกติ สมัย amd k6 สู้ เพนเทียมไม่ได้สักนัิดราคาโหดกว่านี้เยอะ
                            Last edited by micronz; 6 Oct 2015, 18:13:36.

Comment

Originally posted by micronz View Post
                              รอ เอเอ้มดี ออกตัวใหม่มาก่อน ราคาสกายเลค ถึงเป้นปรกติ สมัย amd k6 สู้ เพนเทียมไม่ได้สักนัิดราคาโหดกว่านี้เยอะ
                              ถึงตอนกระนั้น ถ้า zen ไม่แพงเวอร์ สกายเลค ไม่อยู่ในสายตาคับป๋ม

Comment

Working...
                              X