Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows detected a hard disk problem ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows detected a hard disk problem ครับ

เป็นที่ windows หรือ hdd ครับ
    ใช้ windows 7 ต่อเรด0 ด้วย
    Attached Files

หาโปรแกรมมาเช็ค ดูก่อนมี bad ไหม HD Tune ก็เช็คได้

แล้วท่านลงwindows 7มานานยังใช้ได้ปกติไหม หรือว่าพอลงปุ๊บเป็นเลย ถ้าแบบนั้นก็ลองหา windows 7 บิลใหม่ๆ

มาลงดู ผมเดาๆเอาน่ะท่านให้ข้อมูลน้อยมากๆ จะให้ฟันธงเป็นที่ windows 7 หรือ HDD คงยาก

Comment

ใช้มา3-4วันแล้วครับ เพิ่งเป็นเมื่อวานตอนโอนถ่ายข้อมูล
      มันขึ้นเตือน หลังจากนั้นลองลง windows ใหม่ก็เป็นอีก
      มันขึ้นเตือนบ่อยมากครับ

Comment

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ของผมติดแบดมันเลยขึ้น ^^

Comment

เดี๋ยวผมลงเช็ค hdd ดูนะครับ
          hdd เพิ่งซื้อมาไม่น่าจะมีแบดนะครับ

Comment

ลองเช็คสายแล้วยังครับ ^^

Comment

ใช้ hd tune แล้วไม่มีแบด แต่มีอันนึงน่าสงสัยครับ

ใช้ hd tune แล้วไม่มีแบด แต่มีอันนึงน่าสงสัยครับ
              HDTune_Health
              ตกลงมันเสียมั้ยครับ

Comment

สแกนแล้วไม่มี bad

แต่ popup นี้มันขึ้นกวนตลอด
                มีใครพอจะช่วยแก้ให้ได้บ้างครับ(ใช้ windows7)

Comment

Originally posted by moncoong View Post
                  แต่ popup นี้มันขึ้นกวนตลอด
                  มีใครพอจะช่วยแก้ให้ได้บ้างครับ(ใช้ windows7)
                  1.ใช้ windows7 บิลไหน กี่ บิท
                  2.ลงแบบอัพเกรดหรือคลีน
                  3.ลงไดร์เวอร์ผ่านหมดไหม?
                  4.แอ็ททีพสมบูรณ์ไหม? (ขณะแอ็คทีพติดๆขัดอะไรบ้าง)

ถ้าให้แนะนำลองลงวิน 7ใหม่อีกครั้งแล้วลงโปรแกรมน้อยๆใช้ไปซักพักเพื่อสังเกตุอาการดังกล่าวยังเป็นไหม เพื่อหาสาเหตุของปัญหา

ลองเข้าไปสำรวจจากร่องรอยปัญหาดู

คลิกที่รูปธงชาติที่ทาร์คบาร์--> open action center -->Mainatenance-->View reliabilety history สังเกตุตรงวันที่เกิดปัญหา สีแดงๆ ดับเบิลคลิกเข้าไปดู หรือลองสังเกตุดูเรื่องเกี่ยวกับสิ่งที่เกิด
                  ขึ้น แล้วลองเอาโค๊ดไปหาใน กูเกิลดู
                  Last edited by mirc; 14 Aug 2009, 18:31:36.

Comment

ใช้ windows7 7600
                    ลงแบบอัพเกรด
                    ไดรเวอร์สมบูรณ์ครับ
                    แอคทีพสมบูรณืครับ
                    ลงโปรแกรมไปไม่กี่โปรแกรมเองครับ

Comment

Originally posted by moncoong View Post
                      ใช้ windows7 7600
                      ลงแบบอัพเกรด
                      ไดรเวอร์สมบูรณ์ครับ
                      แอคทีพสมบูรณืครับ
                      ลงโปรแกรมไปไม่กี่โปรแกรมเองครับ
                      ฟอร์แมตแล้วลงแบบคลีน

Comment

HDTune_Health
                        ตกลงมันเสียมั้ยครับ
                        อาการเดียวกันเลยครับ ของผมวิน 7 ตัว 64 บิท ใช้มานานแล้ว 3-4 เดือน แต่พึ่งจะเจอปัญหาเดียวกันเป๊ะ ใช้ HD Tune เช็คดูก็เป็นแบบในภาพเหมือนกัน แต่ไม่มีแบ๊ด อีกอย่าง HDD ก้อนที่เป็นผมไม่ได้ลงวินโด้นะ แค่เอาใว้เก็บข้อมูล

ใครทราบวิธีแก้ช่วยแจ้งด้วยเน้อออ

Comment

Working...
                        X