Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้แล้วว่าGTAIV เอาถุงมือมาจากไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้แล้วว่าGTAIV เอาถุงมือมาจากไหน

http://www.thegtaplace.com/downloads/file.php?id=3571

ผมไม่รู้ว่าลงไงใครรู้มาบอกด้วยนะครับอิอิ

ล่อ ซะ mod เลยเหรอ แค่ อยากให้ niko ใส่ถุงมือได้ - -'

แต่ มันก้แล้วแต่คนชอบอะนะ ขุดให้ ไหนๆ ก็เข้ามาอ่านล่ะ

Comment

ผมอยากเห็นน้อง lola มากกว่าอะ
      ขับวนแถวนั้นมาหลายวันละ

Comment

ลองให้แล้วครับต้องโหลดโปรแกรมเพิ่มอีกชื่อว่าsparkIVแล้วเข้าไปแก้ไฟล์อ่านวิธีทำได้ใน readme ที่แนบมาครับ
        โปรแกรมนี้แก้ได้ทุกอย่าง ภายในเกมเลยครับแต่ยังไม่ได้ลองลองไปแค่อันเดียว

ปล.ขออภัยรูปใหญ่ไปหน่อยครับ

Comment

ไมของผมไม่มีอ่ะครับ งง บอกแบบระเอียนและวีธีทำให้ผมด้วยครับ

Comment

Originally posted by kaz007 View Post
            ไมของผมไม่มีอ่ะครับ งง บอกแบบระเอียนและวีธีทำให้ผมด้วยครับ
            วิธีทำขั้นแรกหาโปแกรมsparkIVมาก่อนเลยครับ (googleช่วยได้)ในเวปเดียวกับ modตัวนี้ก็มีนะครับ
            พอได้โปรแกรมsparkIVแล้ว
            1.เปิดโปแกรมsparkIV
            2.กดopen หาไฟล์ที่ชื่อ playyerped.rpf(อยู่ในdirectoryที่ลงเกมไว้\pc\models\cdimages)
            3.เลือกfile hand_000_r.wdr และไฟล์hand_diff_000_a_whi.wtd(ควรbackup2ไฟล์ที่exportออกไว้เผื่อเบื่อจะได้เปลี่ยนกลับได้)แล้วกดปุ่ม export
            4.คลิ๊กปุ่มimportโดยเลือกไฟล์ในตัวmodที่เราโหลดมา(ชื่อเหมือนกับข้อ3แต่เป็นตัวที่เราโหลดmodมา)โดยทำการimportทั้ง2ไฟล์นี้
            5.คลิ๊กที่ปุ่มsave
            6.กด done ออกจากโปรแกรม
            7.ทำการเล่นเกมได้เลย!!!
            ปล.การลงmodตัวนี้ควรbackupไฟล์ที่ exportทั้ง2ไฟล์ไว้เผื่อใครไม่ชอบจะได้เปลี่ยนกลับมาได้เพราะmodตัวนี้ใช้แล้วมีถุงมือก็จริงแต่มือจะดูแข็งๆเกร็งๆ
            ติดตรงไหนบอกนะครับจะได้ขยายความ
            Last edited by DoLL; 29 Jan 2009, 19:53:15.

Comment

อันนี้พึ่งลงเสร็จโดยใช้โปรแกรม เดิมคือ sparkIV

Comment

ว๊าว....เจ๋ง

Comment

เท่ดีคับ

Comment

Working...
                  X