Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรม 1066 กับบอร์ดm3a78 +7750be

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรม 1066 กับบอร์ดm3a78 +7750be

พอดีจะไปซื้อ ram 1066 มาใส่ แต่ไม่แน่ใจว่าจะใส่ได้ไหม แล้วใส่ 2 ตัวจะเป็น dual chanel ไหมครับ เห็นใน คู่มือมันบอกว่า ต้องใส่ ได้ 1 ตัว ต่อ chanel ก็เลย งง

แล้วใส่ bus 800 กับ 1066 ต้่างกันมากไหม

แบบนี้เลย Due to AMD CPU limitation, DDR2 1066 is supported by AM2+ CPU for one DIMM per channel only.

เลยอยากทราบนิดนึงอะครับ
    Last edited by MoTeZ; 5 Feb 2009, 00:52:20.

โหลๆๆมีใครทราบมั่งเนี่ย

Comment

ดันๆรอคำตอบๆๆ

Comment

ไม่ขาย OCZ ไม่ตอบ 555+

Comment

เวงกรำๆๆๆ - - ท่านใจร้ายๆๆๆ งง แค่ one dimm per chanel ต้องใส่ไงหว่า - -

Comment

แง่งงงงงง

Comment

ใส่ได้ครับ 1 ตัวต่อ Chanel ก็ใส่ช่องที่สีเหมือนกัน 2 ไปสองตัว ก็ Dual ละครับ จบ อิอิ

Comment

Originally posted by IX View Post
                ใส่ได้ครับ 1 ตัวต่อ Chanel ก็ใส่ช่องที่สีเหมือนกัน 2 ไปสองตัว ก็ Dual ละครับ จบ อิอิ
                อ่อครับผมเข้าใจละ แล้ว งี้ถ้าซื้อมาใส่เพิ่มอีกใน อานาคตละครับ - -

Comment

Originally posted by MoTeZ View Post
                  อ่อครับผมเข้าใจละ แล้ว งี้ถ้าซื้อมาใส่เพิ่มอีกใน อานาคตละครับ - -
                  ทำเหมือนเดิมครับ แค่ใส่ช่องที่เหลือ

Comment

บอร์ดรับบัส1066 ก็หาย1066 มาใส่ก็เล่นได้แล้วครับ
                    ผมเคยเอาแรมบัส1066 ไปใส่บอร์ดเก่าที่รับได้800 ไม่ติดอะ เหอๆ สงสัยว่ามันไม่รับแรม1066

Comment

Working...
                    X