Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอร้อนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอร้อนไหมครับ

คือว่าผมใช้การด์จอ 8600GT ของAsus อ่าครับ

ที่ระบายความร้อนเป็นHeat pipe ตอนไม่ได้เล่นเกมส์ความร้อนก็ 60+ เเล้วอ่าครับ

ตอนเล่นเกมส์น่าจะ 70-80 มีวิธีทำให้มันเย็นไหมครับ

เเล้ว Clock ลดความเร็วการ์ดจอช่วยให้มันร้อนน้อยลงได้ไหมครับ

เครื่องผมเปิด 15+ ชม. กลัวมันจะไหม้อ่าครับ ทำไงดี

ซื้อพัดลมมาติดเป่าฮีทไปป์ครับ ช่วยได้
    ลดคล๊อกลดเมม ก็ช่วยได้เหมือนกันครับ

แก้ขัดไปก่อนก็เปิดฝาเคสแล้วเอา อาตาริ เป่าเลยครับ

Comment

แปลกจัง เป็นฮีทไปท์น่าจะระบายความร้อนได้ดีนะ แต่กลับกลายเป็นว่าร้อนกว่าของผมซึ่งเป็นซิงค์ธรรมดาๆซะอีก
      ของผมวันอากาศร้อนๆ ไมไ่ด้เล่นเกมอยู่ที่ 59 เล่นเกมเคยเห็นสุดๆที่ 76-77

Comment

ปกติ

Comment

ปกติ

Comment

XFX GeForce 8600GT XXX Zalman

ใช้ตัวนี้อยู่ 50-60 อะ เปิดฟาเคส+ห้องพัดลม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ปกติ
              Originally posted by Gearhead View Post
              ปกติ
              ขอบคุณครับที่ชม....

Comment

Originally posted by dears View Post

เนียนแต่เช้าเลย นะ

Comment

Originally posted by dears View Post

Comment

Working...
                  X