Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5Q Dulux กับ P5K-E WiFi-AP เอาตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5Q Dulux กับ P5K-E WiFi-AP เอาตัวไหนดีครับ

จะเอามาจับคู่กับ E8400 ผมควรเลือกตัวไหนดีครับ ถึงจะลากได้ดีสุด
    และอยากถามผู้ที่เคยใช้ Ultra120XT กับ บอร์ดทั้ง 2ตัวนี้ด้วยครับ
    ว่าใส่ได้รึปล่าวหรือว่ามันติดซิ้ง NB
    ขอบคุณครับ

อีกนิดนึงครับ
    คือ ตอนแรกผมเอา P5KR ไปเคลมแต่เค้าไม่มีของ
    เค้าเลยบอกว่าจะอัพเกรดมั้ย
    - P5K-E WiFiAP +~1200.-
    - P5Q Dulux + 2200.-

เลยอยากรู้ว่าราคามันเกินจริงรึปล่าวครับ
    แล้วควรเลือกตัวไหนดี ที่เอามาแล้วลากได้ดี (คงดีทั้ง2ตัวแหละครับแต่ลังเล)
    พอเบื่อยังขายได้ราคาที่เหมาะสมอยู่ ตอนซื้อ P5KR มาราคาประมาณ 4400.-
    ผมไม่ค่อยรู้ราคามือ2 อะครับ คิดไม่เป็นว่าถ้าเอาตัวไหนมาจะคุ้มกับเงินที่เสียเพิ่มมากที่สุด

ปล.ตอบเรื่องซิ้งด้วยครับ สำคัญมาก กลัวใส่ไม่ได้

Comment

เอามาเพื่อ OC สุดๆ + ความเสถียร + ประหยัดไป 1,000 = P5K-E WiFi

แต่ผมไม่เคยใช้ P5Q Deluxe นะ อิอิอิ

sigpic

Comment

แล้วบอร์ดทั้ง 2 ตัวใส่ Ultra 120 XT ได้รึปล่าวครับ
        ผมต้องให้คำตอบเค้าวันนี้แล้วครับช่วยตอบด้วยครับ

Comment

Originally posted by mercadix View Post
          เอามาเพื่อ OC สุดๆ + ความเสถียร + ประหยัดไป 1,000 = P5K-E WiFi
          P5Q Dulux oc ได้ไม่ดีเท่า P5K-E WiFi หรอครับ
          หรือว่าถ้าเทียบกับราคาแล้ว P5K-E WiFi คุ้มกว่าถึงแม้ว่าจะดีไม่เท่า

Comment

ดันหน่อย ช่วยตอบด้วยค้าบ

Comment

ผมชอบP5Q Deluxeแฮะ

Comment

คิดตามราคามือสอง
                p5q deluxe ได้มากกว่า 5500+
                p5k-e ได้ต่ำกว่า 4000

Comment

เอ้าเทพเดียร์มาตอบหน่อยเร้ว มีคนถามหา P5Q-Deluxe

Comment

Originally posted by matoom View Post
                    เอ้าเทพเดียร์มาตอบหน่อยเร้ว มีคนถามหา P5Q-Deluxe

????

Comment

P5Q-Deluxe ใหม่กว่าครับ

Comment

Deluxe ดันๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                        X