Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอา partition นู๋คืนมาได้ไง แงๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอา partition นู๋คืนมาได้ไง แงๆๆ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมจะโกสแบ็คอัพทับของเดิม (ใช้นอตันโกส) ซึ่งปกติต้องเลือก img to partition เพื่อที่จะเลือกไดว์ว่าจะให้ลงที่ไหน แต่ด้วยความก๊งก๋ง ตื่นเช้าไปหน่อย เลยไม่ทันได้ฉุกคิดอะไร ไปเลือก to disk ตอนมันขึ้นมาถามผมก็คิดอยู่นะ ว่าทำทุกครั้งไม่เห็นถามเลย ด้วยความง่วงเลยกด enter แล้วไปงีบซักพัก กลับมาก็ดีใจที่ทำเสร็จ ( 10 นาทีกว่าๆเอง) เข้าเว็บได้ปกติเลยว่าจะเอางานขึ้นมาทำ ไปหาในไดว์ D: เวรล่ะ หายหมดเลย E: ก็ไม่มี คิดไปคิดมากูว่าล่ะ (ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพ ) เลยอยากทำการ recovery partition กลับคืนมา ใครพอจะมีวิธีไหนช่วยผมได้บ้างครับ ขอความกรุณาหน่อยแล้วกันครับ

ปล. ไม่ทราบว่าถูกหมวดรึเปล่า ไม่รู้จะลงหมวดไหน ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ

โกสผิดไม่น่าจะได้ครับ มันเขียนทับทุกเซกเตอร์เลยนะ ลองใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลดูครับ เผื่อฟลุ๊ค
    ปล. น่าจะไปถามห้อง Soft นะงับ

Comment

เคยทำหายไปเหมือนกัน(เพราะ HDD หลวม!!!!!!!!)

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
        โกสผิดไม่น่าจะได้ครับ มันเขียนทับทุกเซกเตอร์เลยนะ ลองใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลดูครับ เผื่อฟลุ๊ค
        ปล. น่าจะไปถามห้อง Soft นะงับ
        ขอโทษครับที่ให้มาซีเรียสในห้องนี้ แฮ่ๆ เห็นว่าเป็นเรื่องซอฟแวร์กะฮาร์ดแวร์ปนกัน เลยไม่รู้จะลงห้องไหน ครั่นจะลงสองห้อง เดี๋ยวก็โดนดุว่าสแปมอีก

สงสัยจะไม่ได้มันคืนมาแล้วล่ะ

Comment

ผมก็โดนเหมือนกัน ตอนนี้สิ้นหวังแล้ว แต่ถ้าคุณทำได้ลองบอกบ้างนะครับ

Comment

ถ้าโกสนี่น่าจะไม่ไ่ด้หล่ะครับ เพราะมัน fdisk > format > write data

Comment

File Scavenger เขียนถูกเป่าว้า ช่วยคุณได้ครับ เวอชั่น 3.2 โอเคเลย

Comment

Re partition ครับ

Comment

Originally posted by virus023 View Post
                  ถ้าโกสนี่น่าจะไม่ไ่ด้หล่ะครับ เพราะมัน fdisk > format > write data
                  ไม่ฟอร์แมทครับ เป็นการเขียนทับอย่างเดียว ยิ่งกว่าฟอร์แมทแล้วลงวินโดว์ทับอีก

Comment

Working...
                  X