Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc winfast A6600TDแล้วเปิดเครื่องแล้วดับคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc winfast A6600TDแล้วเปิดเครื่องแล้วดับคับ

ก่อนหน้านี้ผมOCแล้วเล่นเกมนิดหน่อยๆมีเมื่อวานOCแล้วเล่นเกมไปนานๆเครื่องดับเฉย พอเข้าวินโดมาใหม่ก็ดับอีกหลายรอบเลยปิดเครื่องนอนไป มาวันนี้ก็อาการเดิมจนลดค่าcore/memให้ปกติก็เลยยังใช้งานได้จนขณะนี้(รอดูอาการ) อยากทราบว่าตัวนี้ผมOCเยอะไปไหมคับเลยเกิดอาการแบบนี้
    จาก300/550@400/600แต่ก่อนหน้านี้OCแต่ไม่ได้เล่นเกมที่ความเร็วนี้ก็ใช้งานได้ปกติคับ เล่นเกมไปชมนึงลองดูในwinfoxมันรายงานแค่50องศาไม่รู้มาตรวัดมันมั่วป่าวคับ ใครเคยมีประสบการณ์OCรุ่นนี้ซิ้งเดิมมาเล่าสู่กันฟังคับ

ตอนไม่ได้เล่นเกมส์การ์ดมันไม่ได้ออกแรงเต็มที่ครับ มันเลยไม่แสดงอาการครับ อาการแบบนี้ลองลด คอร์ลงมา 300 เป็น 400 ก็มากพอสมควรนะครับ

Comment

*0* ยังมีคนลากได้น้อยกว่าผมอีกเหรอนี่ ผมก็ใช้ Winfast A6600 TD 128MB ลากได้ core 530
      Mem 700 ใช้ Bios Sparkle

Comment

- ทางเวปเคยทดสอบรุ่นนี้ไว้ครับ
        Leadtek WinFast A6600 TD
        http://www.overclockzone.com/spin9/r...agp/index.html

- Default (300/550 MHz)
        - Overclocked (375/655 MHz)

- ส่วนผมใช้รุ่น PCI-Express 16X Overclock ได้สูงสุดที่ 420/650 MHz
        ชิป GPU รุ่นเดียวกันครับ Geforce 6600
        แต่ว่าต้องเล่นตอนกลางคืน เพราะ อากาศเย็น

ถ้าเสถียรในทุกสภาวะอากาศ จะได้ที่ 400/600 MHz เหมือนกันครับ
        ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมมากเท่าไร หนักไปทางโหลดบิต
        เพราะ ฉนั้นพัดลมการ์ดจอจึงพังไปแล้วไม่ค่อยหมุน
        คิดว่าบางส่วนมันละลายเลยครับ ใช้นิ้วหมุนก็ไม่ค่อยหมุนเลย ฝืดๆ

อยากให้ปิดเครื่อง แล้วเอานิ้วหมุนพัดลมดูครับ จะได้รู้ว่าตัวพัดลมยังอยู่ในสภาพดีหรือเปล่า

Comment

Originally posted by vorhuatanon View Post
          *0* ยังมีคนลากได้น้อยกว่าผมอีกเหรอนี่ ผมก็ใช้ Winfast A6600 TD 128MB ลากได้ core 530
          Mem 700 ใช้ Bios Sparkle
          ใช้biosนี้ซิ้งพัดลมเดิมๆไหมคับ
          ก่อนflash biosตัวนี้ลากได้เท่าไรคับ

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
            ใช้biosนี้ซิ้งพัดลมเดิมๆไหมคับ
            ก่อนflash biosตัวนี้ลากได้เท่าไรคับ

ซิ้ง เดิมๆครับ ก่อนแฟลช จามไม่ได้แระ นี่คือ เว็บ ที่ผมไปดูวิธีโมครับ
            http://www.vmodtech.com/modules.php?...howpage&pid=62

Comment

Originally posted by vorhuatanon View Post
              ซิ้ง เดิมๆครับ ก่อนแฟลช จามไม่ได้แระ นี่คือ เว็บ ที่ผมไปดูวิธีโมครับ
              http://www.vmodtech.com/modules.php?...howpage&pid=62
              ถ้าลากเยอะๆต้องเปลี่ยนPSUไหมคับพอดีผมใช้อย่างธรรมดา ปกติถ้าไม่OCสามารถเล่นได้ปกติคับ

Comment

แวะมาแล้ว เลยตอบซะหน่อยครับ

ของผม winfast 6600td 500/700 1.5V

PSU asus 220W 12V-16A ครับ

ใช้สบายๆ ครับ

อิอิ

Comment

ตัวนี้จริงๆลากแค่นั้นมันเบาะๆนะครับ
                  ของผม 445/620 นับว่าน้อยแล้วนะ
                  ยังไม่ดับเลย
                  บางคนไกลกว่านี่อีก

Comment

Winfast A6600GT TDH DDR3 128 MB
                    2D 300 MHz / 1.08 GHz
                    3D 590 MHz / 1.08 GHz

P4 1.5 @ 1.65 GHz RAM 640 BUS 264 Board 4x
                    PSU ComPlus 350W ติดเคส
                    CPU พอไหวมั๊ยครับ

เจอดีแล้วครับ ลองเทส SistSoftSandra ผลน่าสมน้ำหนวกตัวเอง อิ อิ

CPU Voltage 1.94v
                    Aux Voltage 1.30v
                    +3.3v Voltage 1.07v
                    +5v Voltage 2.18v
                    +12v Voltage 3.68v
                    -12v Voltage -10.47v
                    -5.0v Voltage -2.99v
                    Standby Voltage -2.96v
                    (โพสรูปหน้าจอที่เซฟไว้ไม่เป็นอีกละ)

ใช่มา 4 ปี กับ TNT2 พอลงของแรง 6600GT + N-tune เห็นสัจจธรรมเลยครับ
                    N-Tune ฟ้องเต็ม TaskBar ตามลบไม่ทันเลย ขึ้นมาฟ้องตลอดต้องลบทิ้ง
                    แล้วก็...ลด ให้วิ่งปกติ ช่วยมาได้อีกหน่อย

CPU Voltage 1.33v
                    Aux Voltage 1.33v
                    +3.3v Voltage 1.39v
                    +5v Voltage 3.41v
                    +12v Voltage 9.17v
                    -12v Voltage -7.59v
                    -5.0v Voltage -4.50v
                    Standby Voltage 2.77v
                    (โพสรูปหน้าจอที่เซฟไว้ไม่เป็นเหมือนเดิม)

งานนี้ได้เปลี่ยน PSU แหง๋ม อิ อิ
                    Last edited by ลุงอ๊อด; 22 Dec 2006, 13:27:59.

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                      Winfast A6600GT TDH DDR3 128 MB
                      2D 300 MHz / 1.08 GHz
                      3D 590 MHz / 1.08 GHz

P4 1.5 @ 1.65 GHz RAM 640 BUS 264 Board 4x
                      PSU ComPlus 350W ติดเคส
                      CPU พอไหวมั๊ยครับ

เจอดีแล้วครับ ลองเทส SistSoftSandra ผลน่าสมน้ำหนวกตัวเอง อิ อิ

CPU Voltage 1.94v
                      Aux Voltage 1.30v
                      +3.3v Voltage 1.07v
                      +5v Voltage 2.18v
                      +12v Voltage 3.68v
                      -12v Voltage -10.47v
                      -5.0v Voltage -2.99v
                      Standby Voltage -2.96v
                      (โพสรูปหน้าจอที่เซฟไว้ไม่เป็นอีกละ)

ใช่มา 4 ปี กับ TNT2 พอลงของแรง 6600GT + N-tune เห็นสัจจธรรมเลยครับ
                      N-Tune ฟ้องเต็ม TaskBar ตามลบไม่ทันเลย ขึ้นมาฟ้องตลอดต้องลบทิ้ง
                      แล้วก็...ลด ให้วิ่งปกติ ช่วยมาได้อีกหน่อย

CPU Voltage 1.33v
                      Aux Voltage 1.33v
                      +3.3v Voltage 1.39v
                      +5v Voltage 3.41v
                      +12v Voltage 9.17v
                      -12v Voltage -7.59v
                      -5.0v Voltage -4.50v
                      Standby Voltage 2.77v
                      (โพสรูปหน้าจอที่เซฟไว้ไม่เป็นเหมือนเดิม)

งานนี้ได้เปลี่ยน PSU แหง๋ม อิ อิ
                      wow รุ่นGTด้วยแต่เสียดายไปใส่agp4xอิอิ ตอนนี้PSUกิ๊กก๊อกที่ขายประมาน400-500ที่พันทิพ450-500wก็เอาอยู่คับเห็นเพื่อนพึ่งซื้อใหม่ติดเคสของในเคสไม่พ่วงพวกHDD/optic driveเยอะๆเอาอยู่คับ มีเพื่อนแนะนำให้ซื้อpsuบ้านหม้อมา2ลูกพ่วงสายกันเต็มที่300จ่ายไฟมหาศาลเลยคับแต่ผมไม่กล้าทำเอง
                      ตอนนี้ผมขุดpsu350wอีกตัวมาลองแต่พัดลมไม่ค่อยดีเสียงวี๊ดๆหอนตอนเปิดใหม่ๆใช้ไปสักพักก็มีเสียงหอนบ้างแต่ลดลงคับสงสัยต้องแกะมาเปลี่ยนพัดลม ถ้าเอาพัดลมcpuมาตัดสายดำออกแล้วเอาไปบัคกรีจะได้ไหมคับกัวใช้ไปนานๆแล้วไหม้เคยตัดสายดำมาต่อกับสายในเคสใช้ไปนานๆไหม้แต่โชคดีที่ตอนไหม้อยู่หน้าคอมปิดทันได้กกลิ่นไหม้เลยคับ

Comment

Working...
                      X