Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Logitech Driving Force GT เล่นกับ PC พร้อมเกร็ดเล็กน้อยเกี่ยวกับจอยพวงมาลัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำโครงอย่างงี้แพงไหมอ่ะครับ ต้นทุนประมาณเท่าไหร่พอบอกได้ไหมเอ่ย (สงสัยจะแพงค่าเบาะ)
    แล้วส่วนที่ยึดพวงมาลัยแข็งแรงไหมครับ มีก้านเดียวเอง แต่ผมชอบดีไซน์แบบนี้นะ มันไม่มีอะไรมาบังอยู่ระหว่างขา

Comment

คือผมทำเองครับ รวมทั้งหมด เบาะด้วย ไม่เกิน 1 พันบาทครับผม
      ส่วนถามว่าตัวที่ยึดกับพวงมาลัย นั้น ต้องบอกว่า แข็งแรงมากนะครับ
      เพราะผมใช้ยึดด้านข้างเอา เล่นได้เต็มที่เลยครับ ไม่มีสั่นคลอน
      Last edited by samaa; 29 Dec 2010, 17:22:23.

Comment

ขอบคุณท่าน samaa มากครับสำหรับค่าอุปกรณ์ ถ้าออกแบบเองทำเองนี่ทั้งประหยัดแล้วก็ได้อย่างที่ชอบด้วยนะเนี่ย ผมเห็นฝรั่งเค้าขายอันนึงราวๆครึ่งหมื่นได้ ไม่คิดว่าทำเองแล้วจะได้ถูกขนาดนี้ แถมได้แบบที่ชอบอีกต่างหาก

ในตัวรีวิวผมเพิ่ม VDO เข้าไปอีกหน่อยนะครับ จะได้ดูว่าเวลาใช้งานจริงๆแล้วเป็นยังไง เสียงดังขนาดไหน

Comment

คงมีหลายท่านเลยครับที่อยากสัมผัสกับประสพการณ์การเล่นเรซซิ่งเกมส์ที่ชอบด้วยอุปกรณ์ที่เข้าขั้น
          แต่ G25 กับ G27 ก็ดูจะราคาสูงไปหน่อย รีวิวนี้ให้ข้อมูลที่ดีมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ รีวิวได้เจ๋งไปเลย

Comment

มีขายที่ร้านไหนมั่งครับ เห็นแล้วอยากเอามาเล่นกับ lfs

Comment

ตอนกลับไปไทยผมเห็น IT City มีขายครับ

Comment

รู้สึกพวงมาลัยจะหายไปหมดโลกตั้งแต่GT5 ออกนะครับ..อิอิ

Comment

setให้เล่น Dirt2 ยังไงครับ

Comment

Options > Controls > กดEnter แล้วกดปุ่มที่จอยตามลงไปครับ
                    ที่เหลือเขียนไปให้ใน PM แล้วน่อ

Comment

ขอบคุณท่านมาก ครับ เล่นเพลินเลยไม่ได้เข้ามาตอบเลย อิอิ

Comment

เห็นท่านเล่นColin McRae DiRT 2 กลัวพวงมาลัยหัก

Comment

^
                          ^
                          ลองแกะดูข้างในแล้วครับ คอลูกปืน ยังไงก็ไม่หักง่ายๆแน่นอน อิๆ

ต้องดูผมเล่นอันเก่ากับ NFS Hot Pursuit สิ... พยายามให้มันพังอยู่ทั้งๆที่เป็นพลาสติกทั้งชิ้นยังไม่พังสักทีเลย ของพวกนี้เค้าทำมาเข็งแรงครับ
                          BORKED

Comment

น่าสอยมาคู่กะ GT5 จิงๆ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับ รีวิว มีประโยชน์จริง ๆ ไม่รู้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่

Comment

Originally posted by กั๊ชเบล View Post
                                ขอบคุณมากครับสำหรับ รีวิว มีประโยชน์จริง ๆ ไม่รู้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่
                                ลองหาๆในนี้ดูเจออยู่2เจ้าครับ ลองโทรไปถามได้เลย
                                http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/503452
                                http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/504025

Comment

Working...
                                X