Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้การ์ดจอที่เล่น crysis ปรับ สูงสุดได้หมด ราคาไม่เกิน 11000มีมั๊ย แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้การ์ดจอที่เล่น crysis ปรับ สูงสุดได้หมด ราคาไม่เกิน 11000มีมั๊ย แนะนำหน่อยครับ

อยากได้การ์ดจอที่เล่น crysis ปรับ สูงสุด very hight ได้หมด ราคาไม่เกิน 11000 แนะนำหน่อยครับ

พอจะมีมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by choxfighter; 5 Dec 2008, 01:47:40.

4870 พอถูไถมั้ง

Comment

เล่นความละเอียดเท่าไร จอเท่าไร

Comment

Originally posted by ekhoho View Post
        เล่นความละเอียดเท่าไร จอเท่าไร
        จอ 19 นิ้ว 1440*900 ครับ

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
          จอ 19 นิ้ว 1440*900 ครับ
          4870 คับ ปรับได้สุดทุกอย่าคับ

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
            4870 คับ ปรับได้สุดทุกอย่าคับ
            4870
            รุ่นไหนยี้ห้อไหนดีอ้ะครับ ขอที่แคบๆกว่านี้หน่อยครับ

ขอที่เสถียร ครับ และเย็น อิอิ ราคา 11000 นะครับ

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
              4870
              รุ่นไหนยี้ห้อไหนดีอ้ะครับ ขอที่แคบๆกว่านี้หน่อยครับ

ขอที่เสถียร ครับ และเย็น อิอิ ราคา 11000 นะครับ
              ตัวนี้เลยคับ น่าจะเย็นคับ + แรงด้วยคับ ส่วนตัวล่างน่าจะเกินงบนะคับ

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
                ตัวนี้เลยคับ น่าจะเย็นคับ + แรงด้วยคับ ส่วนตัวล่างน่าจะเกินงบนะคับ

ขอบคุณมากคร้าบบ

ถามอีกนิดครับ ตัวล่างเท่าไหร่หรอครับ แล้วตัวบนกับล่างต่างกันยังไงครับ

แล้วตัวบนอายุไขประมาณกี่ปี่ครับ ทนมั๊ยครับ (ผมไม่รู้เรื่องจริงๆครับโทษทีนะ มือใหม่ครับ)
                พอดีประกอบให้ลูกพี่ลูกน้องครับ เห็นเค้าบอกว่ากะใช้ยาวประมาณ 5 ปีจะถึงมั๊ยครับ

ผมกังวลมาก กลัวไม่ถึง แล้วจะกลุ้มใจแทนเค้าอะครับ ขอโทดนะครับ คำถามผมอาจจะดูโง่ๆ แฮะๆ

Comment

ถ้าจะเล่นเกมปรับสุดทุกอย่างนะ การ์ดจอ 1ปีก็หรูมากแล้ว ตอนนี้ 4870x2 ปรับได้สุด กลางปีหน้า ก็ปรับได้กลางๆแล้ว

Comment

Originally posted by vankung View Post
                    ถ้าจะเล่นเกมปรับสุดทุกอย่างนะ การ์ดจอ 1ปีก็หรูมากแล้ว ตอนนี้ 4870x2 ปรับได้สุด กลางปีหน้า ก็ปรับได้กลางๆแล้ว

ง่าครับ

ผมหมายถึงอายุการใช้งานอ้ะครับ
                    แต่ที่อยากรู้ก็คืออายุการใช้งานอะครับ พวกการ์ดจอประมาณนี้จะอยู่ได้ประมาณกี่ปีถึงจะพังครับ

ไม่รู้เข้าใจตรงกันป่าว

แล้วแบบที่ท่านบอกคือ เล่นปรับสุดไปประมาณหนึ่ง ปี ก็จะพังแล้วหรือครับ
                    Last edited by choxfighter; 5 Dec 2008, 03:08:47.

Comment

ง่าครับ

ผมหมายถึงอายุการใช้งานอ้ะครับ
                      แต่ที่อยากรู้ก็คืออายุการใช้งานอะครับ พวกการ์ดจอประมาณนี้จะอยู่ได้ประมาณกี่ปีถึงจะพังครับ

ไม่รู้เข้าใจตรงกันป่าว

แล้วแบบที่ท่านบอกคือ เล่นปรับสุดไปประมาณหนึ่ง ปี ก็จะพังแล้วหรือครับ
                      อีก1ปีก็จะมีเกมทีแดกยิ่งกว่า Crysis ออกมาครับ

Comment

ถ้าำไม่ปรับ AA ก็พอได้

Comment

อายุใช้งานก็3-5ปี ไม่น่าเกินนะ เหมือนการ์ดเดี๋ยวนี้คุณภาพห่วยลงยังไงไม่รู้

Comment

ขอบคุณมากคร้าบบ

ถามอีกนิดครับ ตัวล่างเท่าไหร่หรอครับ แล้วตัวบนกับล่างต่างกันยังไงครับ

แล้วตัวบนอายุไขประมาณกี่ปี่ครับ ทนมั๊ยครับ (ผมไม่รู้เรื่องจริงๆครับโทษทีนะ มือใหม่ครับ)
                            พอดีประกอบให้ลูกพี่ลูกน้องครับ เห็นเค้าบอกว่ากะใช้ยาวประมาณ 5 ปีจะถึงมั๊ยครับ

ผมกังวลมาก กลัวไม่ถึง แล้วจะกลุ้มใจแทนเค้าอะครับ ขอโทดนะครับ คำถามผมอาจจะดูโง่ๆ แฮะๆ
                            ตัวล่างแพงกว่าตัวบนประมาณ 2000฿ ครับ แรงไม่ได้ต่างกัน
                            ต่างกันที่ซิงค์ ซึ่งผมคิดว่ามันพอๆ กัน เพราะฉะนั้นถ้าไม่ใช่ ASUSLISM ก็ไม่เลือกตัวบนแทนก็ได้

การ์ดทั่วไปเขาก็ประกันกัน 3 ปีครับ ถ้าตามเทคโนโลยี ก็เปลี่ยนปีละครั้ง ใช้คุ้มหน่อยก็ 2-3 ปีเปลี่ยนที ส่วนใหญ่ถ้าเราใช้ดีๆ คุมความร้อนหน่อย ก็อยู่ยาวครับ 5 ปีนี่สะบายมาก อย่างดีก็พัดลมพัง ไปหาเปลี่ยนเอาได้ หรือหาซิงค์มาใส่ใหม่

Comment

คนบอรดนี้รู็สึกว่าจะเปลี่ยนเดือนละตัวนะคับ แฮะๆ 3-5 ปีน่ะถึงอยู่แล้วคับแต่ผมว่าคนเล่นเกมปีนึงก็เปลี่ยนละคับ เกมใหม่ๆมันออกมาเยอะ

Comment

Working...
                              X