Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 เล่น แล้วดับกลางอากาศ เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by genx4343 View Post
    ------------------------
    ถอยใหม่ ยกเซทเลย เหอะๆ สงสัยต้องเอาไปเคลมละมั๊งง
    ไปถอยร้านไหนมาครับ ลุยไปเลย บอกว่าไฟไม่พอ....

Comment

จ่ายไฟแรมให้พอนะครับ
      ผมใช้ Geil Ultra 4-4-4-12 ไฟ 1.8-2.3 Volt แต่ default SPD มา 5-5-5-18 และไฟ 1.8 Volt
      พอปรับแรมไป 4-4-4-12 ปรากฎว่าจอฟ้าเลยครับ

ลองมา search ที่นี่ดู เลยค้นพบว่าต้องอัพไฟแรมด้วยเป็น 2.0 volt
      พอปรับแล้วเนียนเลยครับ แย่จัง ทำไมไม่มีคู่มือบอกไว้ คนไม่รู้ไม่ตกใจตายเหรอเนี่ย นึกว่าแรมเสีย
      ในกล่องแรมมีแค่กระดาษเล็ก ๆ บอกว่าให้ปรับค่าไฟตามสติกเกอร์บนแรม (1.8 - 2.3)
      แล้วจะรู้ได้ไงว่าต้องปรับเท่าไรละเนี่ย เฮ้อ

Comment

จขกท เค้าเล่นแบบเดิมเลยครับ

Comment

อาการ น่าจะหาย แล้วค๊าบบบ ขอบคุณทุกท่านคับ ถอดออกมากองนอกเคสมันเลย ดีก่า

Comment

Originally posted by genx4343 View Post
            อาการ น่าจะหาย แล้วค๊าบบบ ขอบคุณทุกท่านคับ ถอดออกมากองนอกเคสมันเลย ดีก่า
            ว่าแล้ว บอร์ดแตะเคส....

Comment

น่าสงสัยสุดก็ แรม ปรับค่าหลวมๆ ไฟสูงกว่าปกติ

ตัวต่อมา น่าจะเป็น PSU

Comment

Originally posted by ข้าวเหนียวหมูปิ้งเจ้าเก่า View Post
                น่าสงสัยสุดก็ แรม ปรับค่าหลวมๆ ไฟสูงกว่าปกติ

ตัวต่อมา น่าจะเป็น PSU
                เค้าทำได้ไปแล้ว .... กรำ ไม่ได้อ่านเลย...

Comment

ลองเครื่องอื่นดูยัง ไล่ๆไป

Comment

ตกลงหายดีแล้วยังครับ

Comment

Originally posted by iambeerse View Post
                      ตกลงหายดีแล้วยังครับ
                      ป่านนี้ไปไหนๆ แล้วครับ

Comment

เกิดจากความไม่ Support ของ MB กับ VGA ในกรณีที่ใช้ Window XP แต่ถ้าเกิดคุณใช้ Window Vista อาการจอดับจะหายทันทีครับ ผมเคยเป็นมาก่อนครับ ไม่เกี่ยวกับ PSU ไม่พอ ไม่เกี่ยวกับ Driver ATI ต่อให้ Up Version ใหม่ๆ ก็ไม่หายครับ ของผมสเปกเดียวกับของคุณเลยครับ ผมเลยเปลี่ยนไปใช้ X1950 แทน ไม่มีปัญหา หรือ ใช้ของ Nvdia ก็ได้ ผมลองหมดแล้วครับ

Comment

บอร์ดแตะเคส แล้วมันเป็นไงอ่าครับ ไม่ทราบเรื่องนี้ -*-

Comment

Originally posted by Gaz View Post
                            บอร์ดแตะเคส แล้วมันเป็นไงอ่าครับ ไม่ทราบเรื่องนี้ -*-
                            อยากรุเหมือนกัน งง

Comment

ยกหาช่างฝีมือเซียนๆ ให้เค้าดูให้สบายกว่าไหม

Comment

ลองถอดแรมให้เหลือแถวเดวดูแล้วก็ถอด rom ต่อแต่ hdd พอแล้วก็สังเกตุความร้อนร้อนๆมากๆก็ดับได้เหมือนกัน

Comment

Working...
                                X