Announcement

Collapse
No announcement yet.

นักoc จะเลือก spark 8800gt zero หรือ gigabyte 8800gt zalman ลากยาวไม่ร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พี่ปาร์คมาแรงเลย

หุหุ

Comment

Originally posted by jirawatl View Post
      แล้ว Enermax 460W มี HDD 2 ตัว เอา 9800GTX อยู่ไหมครับ
      สบายบรื๋อเลยครับ q9300 oc ไป 3.46 9800gtx oc ไปที่ 800/2000/1175 hdd อีก 2 ก็สบายๆครับ เล่นเกมโหดๆทั้งวันไม่มีดับ

Comment

จะเลือก Spark8800GT Zero2 ก็หนักใจครับ ต้องคนที่บอร์ดว่างๆจริงๆ ผมใส่ทั้งการ์ดไวเลสทั้งการ์ดทีวี เลยอด
        ได้มีวาสนาใช้แค่ Spark9600GT Zero

Comment

Spark9600GT จะมี ZeroII ไหมอ่า

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
            Spark9600GT จะมี ZeroII ไหมอ่า
            ถ้ามี อ่ะแหล่มเลยครับ

Comment

Originally posted by einepommes View Post
              สบายบรื๋อเลยครับ q9300 oc ไป 3.46 9800gtx oc ไปที่ 800/2000/1175 hdd อีก 2 ก็สบายๆครับ เล่นเกมโหดๆทั้งวันไม่มีดับ
              ขอบคุณมากครับ กลัวซื้อมาแล้ว PSU ของผมไม่ไหว ต้องเสียตังค์ซื้อ PSU ใหม่อีก
              Last edited by jirawatl; 22 May 2008, 22:52:44.

Comment

Originally posted by einepommes View Post
                ตอนแรกๆ ยังไม่มีอาการ แต่นานๆไปสิครับ เสียว

Comment

ใช้ gigabyte อยู่ครับ
                  วิ่งที่ 770 ตลอด zink zalman เดิมๆ
                  ไม่มีปันหา

Comment

Originally posted by Flip View Post
                    ใช้ gigabyte อยู่ครับ
                    วิ่งที่ 770 ตลอด zink zalman เดิมๆ
                    ไม่มีปันหา
                    มันไม่มีซิ้งแรม มันไม่ร้อนตาย***หรอทั่น
                    แล้วท่านลาก mem กะ shaderไปเท่าไร่ทั่น
                    แรงขึ้นกว่าเดิมเยอะมั้ย

Comment

Spark 8800GT Zero1 650/950 ใช้อยู่ครับหนักมาก ลากไม่ไป เต็มที่ไม่เกิน 670 ครับ

Comment

ไม่ร้อนครับ
                        อยู่ห้องแอร์ อิอิ -*-
                        mem กับ shader เท่าเดิม
                        3dmark06 ไปที่ 13687 ครับ

Comment

OC การ์ดจอ ผมว่ามันคงไม่มีผลมากหรอกครับเวลาเล่นเกมจริงๆ

Comment

Originally posted by PunDum View Post
                            มันไม่มีซิ้งแรม มันไม่ร้อนตาย***หรอทั่น
                            แล้วท่านลาก mem กะ shaderไปเท่าไร่ทั่น
                            แรงขึ้นกว่าเดิมเยอะมั้ย
                            ของผมก้อ 770 ครับ sharder 1900
                            ส่วน mem แค่ 950 สงสัยเพราะไม่มีซิ้งแรมนั้นแระ

แต่ว่า core กับ sharder มีผลมากกว่า mem เยอะนะครับ

spark zero เห็นหลายคนบ่นว่าลากไม่ไปนะ

Comment

Zero ลากไม่ไปแต่มันเย็นนะท่าน Idle ไม่ถึง50 ห้องไม่แอร์ ผมใช้ Zero I

Comment

Originally posted by dears View Post
                                เลือกได้ขอ spark แล้วกัน....
                                ที่ไม่เลือกอีกค่ายเพราะเบื่อการตลาดของใครบางคน
                                คิดเหมือนกัน spark ดีกว่าที่เวลาเคลมนี่แหละ

Comment

Working...
                                X