Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celelon D 2.66 อยาก O/C กะเค้าบ้าง จะได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celelon D 2.66 อยาก O/C กะเค้าบ้าง จะได้ไหม

[ เครื่องศูนย์ SVOA เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนั้นยังไม่รู้เรื่องคอม ]
    CPU : Intel Celeron D 2.66 GHz
    Mainboard : ASUS X-Series P4VP-MX
    VGA : ATi จำรุ่นไม่ได้ 128 Mb.
    HDD : WD 60 Gb. + Seagate 80 Gb.
    Ram : 256*2 [ Kingston + ที่มากับเครื่อง ]
    HeatSink : STD [Intel 478]

เห็นใน Article มีที่บอกว่าปรับได้ 4.0 Gb. เหอๆ แต่ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ

คือว่าจะทำเคสใหม่ วางทางเดินลมใหม่นะครับ
    แล้วอยากจะ Oc ด้วย เพราะยังไม่เคยทำเลย
    อยากให้พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    หรือควรจะเปลี่ยน เป็นน้ำไปเลย
    เพราะมันเริ่มแก่แล้ว ช่วยบอกทุกขั้นตอนเลยนะครับ
    เพราะไม่เคย Oc มาก่อนเลย
    พวก ปรับบัส ปรับไฟเลี้ยง หรือพี่ๆ คนไหนทำ Celeron D 2.66 ช่วยบอกสูตรหน่อยนะครับ

ลองประมวลราคา คร่าวๆ ก่อนนะครับ ว่า ระบบ อากาศ กับ น้ำ ถ้าจะทำดีๆ เพื่อ Oc ตก ประมาณเท่าไหร

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ได้แต่ขึ้นอยู่กับบอร์ดครับ

Comment

ไม่น่าจะลากได้เกิน 10% ครับ เพราะชิป VIA ไม่ค่อยเสถียร นะ

Comment

ลองเลยครับ หุๆ
        พังผมไม่รับผิดชอบ อิอิ

Comment

ผมใช้ celeron 2.53 บอร์ด P4s8x-mx ลากไปถึง 3.20 ครับ
          เด๋วเอารูปมาให้ดูครับ

รูปครับ
          Last edited by toneeja; 15 Jul 2007, 14:18:56.

Comment

ได้จิ ทำไม่จะไม่ได้ล่ะครับ แต่ได้มาก-น้อยแค่นั้นเอง

อันนี้กับ Asrock 775Twin-HDTV กับ Ram Rox หนังยางๆ

ปล. ไม่ได้ปรับไฟอะไรทั้งนั้นครับ ใช้ไฟเดิมๆ เพราะว่า board ไม่มีให้ปรับ -*-

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
              ได้จิ ทำไม่จะไม่ได้ล่ะครับ แต่ได้มาก-น้อยแค่นั้นเอง

อันนี้กับ Asrock 775Twin-HDTV กับ Ram Rox หนังยางๆ

ปล. ไม่ได้ปรับไฟอะไรทั้งนั้นครับ ใช้ไฟเดิมๆ เพราะว่า board ไม่มีให้ปรับ -*-

แรงๆ เเห็นแบบ คิดถึง 775twins-HDTV ที่ขายไปเลย

Comment

พยายามเข้าครับ

Comment

ลองเลยเพ่ มันลุ้นดีอ่ะ

Comment

ทำยังไง ถึงลากไปได้ขนาดนั้นครับ รบกวนบอกวิธ๊หน่อยครับ
                    อยากแรงกะเค้ามั่ง ต้องไปแต่งอะไรที่cpuป่าว?

Comment

Working...
                    X