Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนเปิดเครื่องทำไมต้องกด F1 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนเปิดเครื่องทำไมต้องกด F1 ครับ

ตอนเปิดเครื่องทำไมต้องกด F1 ครับ ไม่เข้าใจทำไงให้ไม่ต้องกดF1 ครับก่อนที่จะเข้าหน้าวินโด
    ผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะ ครับ ขอบคุณครับ

ถ่าน Bios หมดเปล่า เปลี่ยนซะเดี๋ยวก็หาย

Comment

ถ่าน Bios หมดนี้ มันยังจะเข้าวินโด ได้อยู่ไหม ครับ ไม่ทราบ จิงๆ แต่ของผมคือ ถ้าจะเข้าวินโดมันจะให้ กด F1 ถึงจะเข้าวินโดได้ อ่ะครับ เรียนถามผู้รู้อีกครั้ง

Comment

ถ่านไบออสน่าจะหมดนะคับ

Comment

ขอบคุณ ครับ จะ รีบไปซื้อมาเปลี่ยน ครับ เรียนถามอีกเรื่องครับแล้วมันจะมีผลกับคอมพิวเตอร์ของเราอะไร บ้าง ครับ เพราะมันเป้นมานาน แล้ว

Comment

ถ่านไบออสเป็นถ่านที่ไปเลี้ยงไฟที่ไบออสครับ ผลจากการที่ถ่านไบออสหมดก็คือ นาฬิกาในไบออสเริ่มเพี้ยน รวมถึงไบออสเก็บค่าต่างๆ ไว้ไม่ค่อยได้แล้วพูดง่ายๆ คือถ่านไบออสหมด ไบออสก็ขี้ลืมไปเลย
            ผลต่อมาที่แรงกว่านั้นคือ ไบออสไม่เก็บค่าเลยอาจจะมีปัญหาเมื่อบูตเข้า Windows ก็ได้

Comment

ถ้าเปลี่ยนถ่านเเล้วหมดบ่อย ๆต้องดูตัวเก็บประจุครับว่าซ็อตไหม

Comment

ขอบคุง ครับ...

Comment

ถ้าเป็นเฉพาะที่ถ่าน น่าจะมีปัญหาแค่ นาฬิกาในวินโดวส์ไม่ตรงครับ (หรือมีอย่างอื่นอีก -*- )

แต่ถ้าไม่ใช่แค่ถ่าน ก็ งานเข้า !!!!

Comment

ถอดถ่านออกมาเลย

Comment

Originally posted by Penryn007 View Post
                      ถ่านไบออสเป็นถ่านที่ไปเลี้ยงไฟที่ไบออสครับ ผลจากการที่ถ่านไบออสหมดก็คือ นาฬิกาในไบออสเริ่มเพี้ยน รวมถึงไบออสเก็บค่าต่างๆ ไว้ไม่ค่อยได้แล้วพูดง่ายๆ คือถ่านไบออสหมด ไบออสก็ขี้ลืมไปเลย
                      ผลต่อมาที่แรงกว่านั้นคือ ไบออสไม่เก็บค่าเลยอาจจะมีปัญหาเมื่อบูตเข้า Windows ก็ได้
                      ถูกต้องเป็นอย่างยิ่งคับ

Comment

ใช้ก๊อบปี้เอ ไหมคับ เคยเป็น

Comment

Working...
                        X