Announcement

Collapse
No announcement yet.

แอปเปิลเตรียมแก้ปัญหา Multitouch Trackpad บน New MacBook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอปเปิลเตรียมแก้ปัญหา Multitouch Trackpad บน New MacBook

แม้จะเป็นสินค้าไฮโปรไฟล์ใหม่เอี่ยมจากแอปเปิล ก็ตาม ผู้ใช้หลาย ๆ คนอาจจะพบว่า Trackpad ที่ทำด้วยกระจกรุ่นใหม่นี้นั้นมีปัญหาในการคลิก

ผู้ใช้รายหนึ่งจาก PCpro.co.uk ได้รายงานว่าทุก ๆ ครั้งที่เขาได้ใช้ Trackpad ใหม่นี้คลิกประมาณ​ 50 ครั้ง จะไม่สามารถคลิกได้ประมาณ 5 ครั้ง หลังจากนั้นจะสามารถกลับมาคลิกได้ตามปกติอีก

ส่วนใหญ่แล้ว ปัญหานี้ไม่เกี่ยวกับจำนวนครั้งที่คลิกแต่อย่างใด เพียงแต่ต้องทิ้งไว้ซักพัก ถึงจะสามารถกลับมาคลิกใหม่ได้ตามปกติ

หนึ่งในผู้ใช้อีกรายได้ส่งอีเมลไปหาสตีฟ จ็อบส์ถึงปัญหานี้ และได้รับคำตอบสั้น ๆ ว่า “Software fix coming soon”

เป็นที่รู้ ๆ กันว่าบ่อยครั้งที่สตีฟ จ็อบส์ ทำการตอบอีเมลผู้ใช้ทั่วไปสั้น ๆ

สงสัยผมคงต้องรอ Rev B ซะแล้ว

ที่มา - MacRumors
    ที่มา:www.blognone.com

รู้สึกมันจะเป็น New Macbook Pro ไม่ใช่เหรอครับ ไม่รู้ New Macbook ด้วยไหม

Comment

ต้องลงมันโปร หรือ ไม่โปรครับที่มีปัญหา เพราะเท่าที่ผมใช้มายังไม่เคยเจอคลิกไม่ติด

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
        ต้องลงมันโปร หรือ ไม่โปรครับที่มีปัญหา เพราะเท่าที่ผมใช้มายังไม่เคยเจอคลิกไม่ติด
        เท่าที่ผมรู้ New MBP ครับ

Comment

Originally posted by asphere View Post
          เท่าที่ผมรู้ New MBP ครับ
          รอดปาย อิอิ

Comment

รอดด้วยคนครับ Macbook เก่า 5555

Comment

Originally posted by kameye11 View Post
              รอดด้วยคนครับ Macbook เก่า 5555
              55

Comment

Working...
              X