Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Spec ต่ำสุดสำหรับ Windows 7 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยลงบนระบบ AMD64 939 3200+ แรม 1 G ATI 9800Pro ก็เล่นลื่นสบายๆนะครับ ใช้ได้ทุกฟังค์ชั่น มี DirecX10.1 ในตัว ความเห็นทุกเครื่องที่ทำไปประทับใช้ครับ ภาพกราฟฟิกสวยขึ้น เช่นพวกภาพถ่ายที่เคยถ่ายไว้ เทียบ XP ก่อนหน้า เกมส์พวก Crysis ที่เล่นสีสดสวยดีครับ
    ฉลาดดี เห็นไดร์เวอร์ใหม่ๆเยอะ
    ใช้ IE8 รู้สึกเร็วทันใจจังครับ หรือคิดไปเอง

ข้อเสียที่พบนะครับ จากการใช้ทั่วไป
    1. คะแนน Test 3D ตกต่ำโคตรๆ ตู้ปลาเคยได้ 185000 ตกเหลือ 133000 ใช้ Driverของ Win7 เลยนะ
    คะแนน 3DMark06 ลดลงจาก 13800 เหลือ 12900
    แต่ลงเกมส์เล่นปกติได้นะครับ Crysis , Call of Dirty
    2. ภาษาไทยนิดหน่อย แรกหมายถึงเปิดบางเว็บที่ใช้ฟอร์นภาษาไทยที่แต่ต่างจากมาตรฐานก็อาจมี ปัญหาบ้างเล็กน้อย แต่ใช้มา 2 อาทิตย์เหมือนจะหายแล้ว อาจเป็นเพราะ Windows อัพเดทตัวเองผ่านไมโครซอฟหรือเปล่า เพราะเห็นโหลดอัพเดทตลอด (ไม่โครซอฟให้อัพฟรีนะครับ)
    3. พวก Sound Driver ผมใช้ Audigy2 ใช้ Driver Vista ไม่ Support แฮะ แต่ใช้ Driver
    XP ใช้ได้เฉยเลย

สรุปลองลงก็ไม่เสียหายครับ อิอิ

Comment

Originally posted by cat999 View Post
      ไม่รู้เป็นอะไรชอบใช้ Xp
      +1 คอเดียวกัน

Comment

ตอนนี้หาได้ที่ไหนมัง่ครับ window7 เนี้ย อยากลอง

Comment

Originally posted by tankung0932 View Post
          ตอนนี้หาได้ที่ไหนมัง่ครับ window7 เนี้ย อยากลอง
          ตามเวบบิทชั้นนำทั่วไป

Comment

เราก็ใช้มาได้ ระยะ นึงแล้ว ดีเยี่ยม ลื่นใหลดีครับ ไม่สะดุดเลย (แรม 1.5GB)

Comment

เอาง่ายๆ ใช้ winXP ที่โมเป็น 7 ดิ ง่ายดี^^

Comment

ขุดทำไมหว่า - -"

Comment

ตอนนี้ไม่น่ามีปัญหาเรื่อง Driver แล้วนะครับ ล่าสุดลงใหม่ให้น้องเนี่ย ตัว Win7 มันต่อเน็ตหา Driver ล่าสุดเองโดยเราไม่ได้ต้องลงอะไรเองเลย สะดวกอย่างเห็นได้ชัด ไม่เหมือนสมัยแรก ๆ ที่พึ่งออก อิอิ

Comment

เมื่อก่อนเครื่องผม RAM 512 MB แต่ว่าตอนนี้ผมเพิ่มมา 2 GB ครับลื่นเลยครับ
                    RAM 2 GB
                    HDD 20 GB
                    เป็นอย่างน้อยครับ

Comment

Originally posted by shady View Post
                      เขาว่าแม้แต่netbook ยังไหวอ่ะ เหอๆ อยากเล่นบ้างจัง win 7
                      ก็เอาเครื่องไปอัพซิครับ

Comment

2009 เลิกขุดได้แล้ว นี้มัน2012แล้วครับ

Comment

Working...
                        X