Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำตัวปล่อยสัญญาณไวไฟแรงๆและเสถียรกับ สวิทซ์ดีๆซักชุดนึงใช้กับโรงเรียนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำตัวปล่อยสัญญาณไวไฟแรงๆและเสถียรกับ สวิทซ์ดีๆซักชุดนึงใช้กับโรงเรียนครับ

ใช้อุปกรณ์ปล่อยสัญญาณไวไฟตัวไหนแรงๆและนิ่งๆไม่เกิน30 userพร้อมกันเป็นอาคารโรงเรียน3ชั้นๆละ6ห้องมีsmart TV 10 เครื่องใช้ไวไฟด้วย 30 userนี้รวม smart TV ด้วยครับ ขอราคาแบบประหยัดนิดนึง งบไม่เกิน20000ครับ มีอินเตอร์เน็ตอยู่แล้ว 100เมก1เส้นของ uninetเป็นไฟเบอร์ 7/7 ของ tot และอีกเส้นนึงไม่ทราบข้อมูลที่ชัด ตอนนี้ก็ใช้อยู่แต่เดี๋ยวติดเดี๋ยวหลุด บางห้องไม่มีสัญญาณ หลักๆใช้อะไรดีครับเสถียรและนิ่ง

outdoor หรือ indoor

Comment

คงต้องของระดับ ฟรีเมี่ยม

https://www.youtube.com/watch?v=lNYwuzWj94I

Comment

cisco aironet or meraki ครับ สวิตก็ L2 ธรรมดาก็ linksys, cisco small business ก้ได้ครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          outdoor หรือ indoor
          OUT Door ครับ

Comment

Ubiquiti Unifi ใช้ที่โรงงาน. มา3ปีแล้ว

ส่วนที่ฟาร์ม ใช้ ubiquiti outdoor มาปีกว่า. ไม่ได้ปิด. ทนทานดี
            ส่วน pico m2hp ซื้อมาใช้ที่หอพัก. 2ตัว. เจ๊งไป 1 ตัว. Port lan เสียไปละ
            ตอนนี้กำลังทดลอง EAP 600 ของ Engenius อยู่.

ส่วน switch เนี้ย ปกติใช้แต่ cisco หน่ะ. ถ้างบน้อยใช้ Linksys by cisco ก็ได้. ใช้ที่หอพักตั้งแต่ปี 54. ไม่เสียเลย. ใช้กับ fttx ของ 3bb 100/10mb ก็ok มากละ

Comment

ถ้ามีรูปปลากรอบ จะตัดสินใจได้ง่ายกว่ามาก

คิดๆไว้ค่าอุปกรณ์ไม่เกิน 5000 มั้ง

Comment

Originally posted by sensona View Post
                ถ้ามีรูปปลากรอบ จะตัดสินใจได้ง่ายกว่ามาก

คิดๆไว้ค่าอุปกรณ์ไม่เกิน 5000 มั้ง
                ไฟล์_000 (3).jpg
                รูปเป็นลักษณะแบบนี้ครับใช้ในอาคาร1และอาคาร2เป็นหลัก ส่วนอาคารเอนกประสงค์ทั้งสองอาคารให้ใช้ได้ด้วยครับ เอาNSM2ยิงเข้าหน้าอาคาร12ตัวไหวมั๊ยครับส่วนอาคาร2ใช้ตัวเดียวไหวมั๊ยครับ หรือมีตัวไหนที่ใช้ได้รอบตัวนิ่งและแรงครับแนะนำหน่อยครับ

Comment

เรียนคุณ boysy1

ทาง TP-LINK ขอแนะนำอุปกรณ์คร่าวๆ ดังนี้ก่อนนะครับ

จากภาพเนื่องจากลูกค้ามีอินเตอร์เน็ต 3 เส้น (100/7/ไม่ทราบ) จะขอแนะนำ TL-ER5120 ซึ่งเป็นพอร์ต Gigabit นะครับ (แต่จะมีอีกรุ่นที่เป็นพอร์ต Fast Ethernet จะเป็นรุ่น TL-R480T+) ทำหน้าที่เป็น Load Balance สำหรับรวมอินเตอร์เน็ต หรือทำ Backup ได้

และทำการเชื่อมต่อเข้ากับ Switch POE 8 พอร์ต รุ่น TL-SG1008PE จำนวน 1 ตัว เพื่อส่งสัญาณไปยัง Access Point แต่ละตัว (คาดว่า ประมาณชั้นละ 1 ตัว) รุ่น EAP220 ครับ ซึ่งสามารถกระจายสัญญาณไวไฟได้ 2 ย่านความถี่ อีกทั้งยังมี Software ฟรี ที่ชื่อว่า EAP Controller เพื่อใช้ในการตั้งค่าและ Monitor การใช้งานต่างๆ ได้ ซึ่งมีฟังก์ชันหลายอย่าง เช่น Bnadwidth Control, Schedule Reboot, Band Steering, Authen และอื่นๆ

โดยสำหรับการติดตั้งอุปกรณ์ในรูปแบบ SMB ทาง TP-LINK จะมีเจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษา

อย่างไรแล้วรบกวนแจ้งชื่อและที่อยู่ในการติดต่อมาที่อีเมล์ support.th@tp-link.com เพื่อให้คำแนะนำใน Solution ต่างๆ อย่างละเอียดอีกครั้งนะครับ
                  Attached Files
                  Last edited by tpthailand; 6 Jul 2016, 11:51:51.

Comment

Working...
                  X