Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU บนลายเซ็นเพื่อนๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU บนลายเซ็นเพื่อนๆหน่อยครับ

ผมสงสัยมากนาน ละครับ
    คือตามลายเซ็นบางคนอะครับ ก็จะบอกว่าใช้ CPU อะไรใช่ปะครับ แล้วก็บอกความแรง เช่น AMD X2 3600+ 2.6GHz

จริงๆ ตัว 3600+ มัน ไม่ถึงไม่ใช่หรอครับ 3800+ ผมยัง 2.09 GHz เองอะครับ

ผมเลยกะจะเปลี่ยน มาเป็น 6000+ จะได้เล่น Crysis ลื่นขึ้นอีก

ใช่ครับ X2 3600+ จริงๆ 1.9GHz นะ แต่ที่เห็น 2.6GHz เค้า o/c CPU นะ
    CPU แรงขึ้นเกมส์ไม่ได้ลื่นขึ้นมากเลยครับ เห็นผลน้อย นะ
    เปลี่ยน VGA ขึ้นแรมให้ได้ 2GB+ จะดีกว่ามาก

Comment

เขาลงรายระเอียดตามที่เขาคล็อกได้มั้งครับ....

Comment

ของผม พึ่งเปลี่ยนเป็น 8800 GT MSI ครับ แล้วก็ Ram 2 Gb อยู่แล้ว

Comment

Originally posted by hikari View Post
          ของผม พึ่งเปลี่ยนเป็น 8800 GT MSI ครับ แล้วก็ Ram 2 Gb อยู่แล้ว
          งั้นเปลี่ยน CPU ก็คงไม่ลื่นขึ้นหรอกครับ FPS คงเพิ่มไม่เกิน 2-3 FPS นะ
          เอาเงินส่วนต่างเก็บใว้ดีกว่าครับ ซื้อแรมอีกซัก 1G หรือเมนบอร์ด SLI รอใว้ เพื่อจะซื้อ GF8800GT อีกตัว ภายหลังจะดีกว่า SLI เกมส์ใหลลื่นเลย ละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            งั้นเปลี่ยน CPU ก็คงไม่ลื่นขึ้นหรอกครับ FPS คงเพิ่มไม่เกิน 2-3 FPS นะ
            เอาเงินส่วนต่างเก็บใว้ดีกว่าครับ ซื้อแรมอีกซัก 1G หรือเมนบอร์ด SLI รอใว้ เพื่อจะซื้อ GF8800GT อีกตัว ภายหลังจะดีกว่า SLI เกมส์ใหลลื่นเลย ละ

แล้วของผม Athlon64 3000+ 939 เปลี่ยนเป็น E6750 จะลื่นขึ้นป่ะ 8800GT แรม 2g เหมือนกัน

Comment

Originally posted by sunserus View Post
              แล้วของผม Athlon64 3000+ 939 เปลี่ยนเป็น E6750 จะลื่นขึ้นป่ะ 8800GT แรม 2g เหมือนกัน
              โอ้วววว อันนี้หลายเท่าเลย ละ หุหุหุ E6750 เค้าแรงจริงๆ
              เพิ่ม 5 FPS ขึ้นไปละมั้งครับ
              แต่ที่แน่ๆ เกมส์เน้น VGA + RAM + CPU ตามลำดับครับ

Comment

ในลายเซนต์ผมคล็อคไม่ค่อยไป

Comment

Overclocked
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                    ไม่ใช่แค่ 5 frame หรือ เป็นสิบเลยล่ะ ผมเปลี่ยนจาก amd 3000+ 939 เป็นแค่ e2140 จากเดิมปรับ medium ลื่น ตอนนี้ปรับ high ลื่น มันคนละระดับกันเลย

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                      ไม่ใช่แค่ 5 frame หรือ เป็นสิบเลยล่ะ ผมเปลี่ยนจาก amd 3000+ 939 เป็นแค่ e2140 จากเดิมปรับ medium ลื่น ตอนนี้ปรับ high ลื่น มันคนละระดับกันเลย
                      ใช้ 8800 Gt ครับ

Comment

Working...
                      X