Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุด ผบ.ทบ ก็อนุมัติงบซื้อ8800GT แล้วคับดีใจจิงๆ \\(^^)//

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุด ผบ.ทบ ก็อนุมัติงบซื้อ8800GT แล้วคับดีใจจิงๆ \\(^^)//

ในที่สุด ผบ.ทบ ก็อนุมัติงบซื้อ8800GT แล้วคับดีใจจิงๆ \\(^^)//

เก็บข้อมูลในเวปนี้มาสักพักแล้วคับ คิดว่าจะซื้อ Gigabyte GV-NX88T512HP(rev1.0) Type B
    GamerHud

เลยอยากจะขอข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนเสียตังว่ามีท่านใดที่ใช้รุ่นนี้อยู่บ้าง ดี-ไม่ดีอย่างไรช่วยแนะนำหน่อยคับ เห็นเค้าว่าแรมบนการ์ดมันร้อนมาก (ถ้าติดซิงค์จะหมดประกันป่ะ) หรือบางทีเปิดเกมแล้วดับ ...อันนี้จิงป่ะคับหรือเป็นที่เกม แล้วมันมีประกันของอะไรบ้างคับผมจะได้เลือกซื้อถูก

แล้วราคาจริงๆมันอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คับ ผมลองเช็คราคาดูบางร้านขายต่างกันเกือบพัน ขอบคุณทุกท่านและบอร์ด.overclockzone.มากๆคับ ^-^
    Attached Files

7500 แล้วครับ ผมเตรียมสอยปลายเดือน

Comment

อิจฉา ๆ ๆ อยากได้มั้ง

Comment

"ผู้บัญชาการที่บ้าน" สินะ

Comment

ได้มาเชยชมแล้ว ระวังจะหลงรักมันมากกว่าเมียนะ..........อิอิ

Comment

Originally posted by armyman View Post
            ได้มาเชยชมแล้ว ระวังจะหลงรักมันมากกว่าเมียนะ..........อิอิ
            oc กับแฟน มันส์กว่า oc กับการ์ด

Comment

ขอคำแนะนำจาก..จอมยุทธ์ทั้งหลาย โปรดชี้แนะข้าน้อยด้วย -_-"

Comment

เอา Spark 8800GT Zero อีกตัวไปรับไว้พิจารณา
                http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=388
                จุดเด่นน่าจะอยู่ที่มี ซิงค์แรมติดมาให้ ทำให้ลดความร้อนในตัวการ์ดได้อีกเยอะ และถอดซิงค์ได้ด้วย ประกันไม่หาย

แต่ผมว่าทั้ง Gig และ ปาร์ค คุณภาพน่าจะพอกันอะคับ
                ขึ้นอยู่กับว่าชอบแบบไหนมากกว่า
                ชอบ สีฟ้า GamerHUD OCแรงๆ มั่นใจใน sink Zalman เลือก Gig ประกัน 3 ปี
                ชอบ สีดำ มีซิงค์แรม มียันต์กันแต๊บ(ถอดซิงค์ได้) เลือก Spark ประกัน 2 ปี

เอามาให้ปวดหัวเล่นๆ (กะลังจาซื้อเหมือนกันตัดสินใจไม่ถูก)

Comment

เอามาให้ปวดหัวเล่นๆ (กะลังจาซื้อเหมือนกันตัดสินใจไม่ถูก)
                  -*-" กำ...เดี๋ยวผมก็เขวหรอกท่าน ซิงค์พี่ปาร์คงามยิ่งนัก

Comment

น้องกิ๊กประกันเจ้าไหนละคับนี่

อีก 2 วันซินะ งานคอมมาท d(-__-")b
                    กลัวซื้อตอนนี้ แล้ว 9800 โผล่ออกมา ราคา 8800 ลดวูปลงไปอีกรอบ

Comment

เหอะๆ

Comment

Originally posted by P3NG View Post
                        7500 แล้วครับ ผมเตรียมสอยปลายเดือน

จริงดิ!!!!! ผมเพิ่งซื้อตัวนี้มาเมื่อ 2 อาทิตย์ กว่าๆ 8,450 บาท
                        ไปดูร้านไหนๆ ก็ 8,690 บาท ทั้งนั้นเลย ผมได้ 8,450 บาท มานี่ดีใจมากว่าได้ถูกสุด
                        แต่นี่กำแท้ๆๆ แค่ 2 อาทิตย์กว่าๆๆ ราคาตกเป็น พันเลยหรอ

เรื่องการใช้งาน ขอบอกตรงๆๆ แบบไม่โกหกเลยนะครับ
                        ผมเห็น มีคนพูดว่า Gigabyte รุ่นนี้ ร้อน เล่นเกมส์แล้วภาพแตก ค้างไปเลย
                        (ผมก็ได้แต่อ่านไม่อยากไปเถียงเขา เพราะผมไม่อยากมีปัญหากับใคร
                        เข้ามานี่แค่มาหาความรู้เฉยๆๆครับ)

แต่ผมใช้มายังไม่เจอปัญหานั้นเลย ห้องผมไม่มีแอร์นะครับ ร้อนพอดูเลย
                        ในเคสผม มีพัดลมแค่ตัวเดียว (ตอนไปซื้อคอมดันเงินหมดไม่เหลือพอซื้อพัดลมเพิ่ม - -" )
                        ผมเล่น Crysis ความร้อนไม่เคยเกิน 67 องศา ผมเล่นทีนึงนี่ไม่ต่ำกว่า 6 ช.ม ครับ
                        เล่นเน็ต ธรรมดา อยู่ ที่ 50-55 องศา ไว้จะถ่ายรูป เคสให้ดู มีพัดลมตัวเดียวจริงๆๆ
                        ห้องร้อนด้วย จะถ่ายให้ดูว่า แดด มันส่องมาชนหน้าต่างห้องผมพอดี อุณหภูมิ การ์ดจอผมก็ไม่เคย เกิน 67 องศาซักที Full load นะ

เพื่อนผมก็ใช้ตัวนี้ มันก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย ผมก็ งง ทำไมมีแต่คนบอก ว่ามันไม่ดี
                        ไม่รู้ว่าฟังเขาเล่ามาแล้ว มาพูดตามเขาหรือเปล่า (แต่คนที่มีปัญหาจริงๆๆก็คงต้องมีอยู่แล้ว มันเป็นทุกยี่ห้อ แหละ แล้วแต่ว่าเราจะซวยไปเจอชิ้นนั้นเข้าหรือเปล่า) ทั้งๆที่ การ์ดตัวนี้
                        ก็ได้คำชมจาก หนังสือเกมส์ FG ว่าเป็นการ์ดจอ ที่คุ้มค่า แล้วก็เย็น

ผมแค่มาบอกข้อมูลให้ จขกท นะครับ

Comment

ชอบ8800GT Zeroของพี่ปารค์ครับ งามมากๆมีซิงค์แรมให้ด้วย

Comment

กดราคากันเข้าไปน่าจะเป็นผลของตัว series 9 นั่นแหละแต่ก็ดีสำหรับผู้บริโภค

Comment

ซื้อมาเมื่อ 2อาทิตย์ที่แล้วครับ กิ๊กกาไบท์ตัวนี้ ยังไม่มีปัญหาใดๆเลยครัี้รับ ตอนนั้นราคายัง 8400 อยู่ ตอนนี้ 7500 แล้วเหรอเนี่ย กรำ..............

Comment

Working...
                              X