Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเจอปัญหาจอ dell U2414h บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเจอปัญหาจอ dell U2414h บ้างครับ

จอ dell U2414h เวลาเปิดเครื่องกว่าจอจะติด ก็บูทเข้า window ไปเรียบร้อยแล้ว
    เวลารีสตาท จอจะแสดง power saving mode ก่อนดับ และเมื่อคอม รีบูทจนเข้า window จอก็ไม่ติด
    ต้องปิดเปิดเอง ถึงจะเปิดครับ

พอจะมีวิธีแก้ไหม
    หมายเหตุ ต่อ display port กับ การ์ดจอ hd 5850 ครับ

ดูที่การ์ดจอครับ เอามาทำความสะอาดดู

Comment

Originally posted by ampipe View Post
      เวลารีสตาท จอจะแสดง power saving mode ก่อนดับ และเมื่อคอม รีบูทจนเข้า window จอก็ไม่ติด
      ต้องปิดเปิดเอง ถึงจะเปิดครับ

พอจะมีวิธีแก้ไหม
      หมายเหตุ ต่อ display port กับ การ์ดจอ hd 5850 ครับ
      ปรกติครับ 555+

ปรกติคือ อาการแบบที่คุณว่า ผมก็เป็น

ถ้าอยากจะเปิดปิดจอได้ตามปรกตินี้ ถ้าไม่ได้ใช้งานพอปิดคอมแล้ว ต้องปิดสวิทไฟ อย่าให้ไฟเข้าจอด้วย

พอจะใช้ค่อยเปิดตามปรกติ จะเปิดติดได้ตามปรกติ

Originally posted by ampipe View Post
      จอ dell U2414h เวลาเปิดเครื่องกว่าจอจะติด ก็บูทเข้า window ไปเรียบร้อยแล้ว
      ส่วนอาการนี้ น่าจะเกิดจากที่ว่า วินโดว์มันไปเห็นจอข้างใน os เลยไปติดตอนนั้น
      พอก่อนเข้าวินโดว์นี่ จอไม่ติดอาจจะเกิดจากที่เราเสียบช่องผิดรู หรือไปเสียบช่อง 2 พอสัญญาณมันออกช่อง 1 จอเลยไม่ติด
      แต่พอไปเข้าวินโดว์มัน os ไปเจอออกช่อง 2 จอเลยติดตามปรกติ
      น่าจะเปลี่ยนช่องเสียบ น่าจะหายปรกติมั้ง
      Last edited by THEFOOL; 18 Mar 2016, 18:13:33.

Comment

ขอบคุณครับ เดวจะลองดู

Comment

เป็นเหมือนกันครับ display port การ์ดจอ hd 6790 เลยต่อ HDMI ใช้ได้ปกติ
          Attached Files
          Last edited by smooth52; 20 Mar 2016, 22:57:18.

Comment

Working...
          X