Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแต่ง smilodon ปรับส่วนไหนดีคับ มีรูปให้ดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะแต่ง smilodon ปรับส่วนไหนดีคับ มีรูปให้ดู

พอดีว่าใจมันอยากจะเปลี่ยนเคส

เพราะตัวนี้จัดสายยังไงก้อรก

ผมคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยน rack HDD ให้มันหันมาข้าง

แบบ I-cage แต่ไม่รู้ว่าจะดูดีป่าว

ช่วยเยะยำหน่อยคับ

ทั้งเรื่อง จัดสาย,ไฟ,พัดลม และเรื่องอื่นๆทุกๆเรื่องเลยคับ

ถ้าทำแล้วไม่สวยจิงๆก้อคงจะขายมาเล่น CM690

เปิดฝาดูด้านหน้ากันไปก่อน

มาปิดกันบ้างคับ

ถอดฝาข้างออก

อีกมุมนึง

จากมุมสูง พร้อมด้วย microlab x3/5.1

มาดูด้านข้างแบบปิดฝากันบ้าง

เข้ามุมพอดี

สุดดท้าย ท้ายสุดด้วย

ดัน

Comment

ถ้าเป็นผมนะครับ

ผมจะเน้นสายไฟ UV Green ต่างๆ + หลอด UV สัก 2 หลอด
      แล้วก็พัดลมต่างๆคงเลือกใช้ไฟสีเขียวน่ะครับ

ส่วนการจัดสายผมก็อยากแนะนำให้เอาไปกองไว้ตรงช่องใส่ 3.5" น่ะครับ
      ถ้าไม่ได้จริงๆก็คงเอาไปมัดๆรวมกันแล้วก็ติดไว้เพดานเคสน่ะครับ

ปล.คิดอะไรไม่ออกลองดูจากหลายๆท่านในนี้ก่อนก็ได้นะครับ เผื่อจะปิ๊งไอเดียขึ้นมา
      ปล2.อิจฉา X3 5.1 ><"

Comment

ผมคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยน rack HDD ให้มันหันมาข้าง แบบ I-cage แต่ไม่รู้ว่าจะดูดีป่าว
        ผมว่าหันตรงๆ แบบนี้ดีที่สุดแล้วครับ หันข้างจะไปบังทางพัดลมหน้าเคสเอานะ แต่ว่าไอ่คานสีดำกลางเคสนี่มันบัง VGA ซะมิดเลย เลยเห็นข้างในไม่ค่อยถนัด ถอดออกคงจะสวยกว่านี้(รึเปล่า)

ผมว่า Case รุ่นนี้ค่อนข้างสวยครับ ไม่ได้คิเหร่อะไร ถ้าสายรถก้อซื้อ Power แบบถอดสายได้สิครับ ผมว่าค่อยๆ ดูของคนอื่นไปเรื่อยๆ แล้วเอามาประยุกต์ใช้ของตัวเอง ของผมเก่าๆ ถึงต้องเอามา Modify ให้มันดูสวยขึ้นเพราะไม่อยากจะซื้อเคสใหม่ (เปลี่ยนไปใช่ว่าเครื่องจะแรงขึ้น) แต่ถ้าทำแล้วไม่สวยค่อยคิดซื้อใหม่ อิอิ

การทำให้คอมเราดูสวยงามไม่ใช่แค่เฉพาะเคสเท่านั้นนะครับ มันมีองค์ประกอบอื่นด้วยถึงจะดูสวยงามลงตัว เช่น Mb สีสันสวยๆ หรือแบบ Sink Chipset เป็นฮีทไปร์ด้วยยิ่งหล่อ(ก้อฉานมันพระเอกนี่) SinkCPU เย็นๆสวยๆ การ์ด VGA ที่มีฮีทซิงค์สวยๆ หรือ Power ทั้งสวยทั้งเทพอย่าง Tagan BZ การติดพัดลมในตำแหน่งที่เหมาะสมก้อเช่นเดียวกันครับ

Comment

Originally posted by AongSa View Post
          ผมคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยน rack HDD ให้มันหันมาข้าง แบบ I-cage แต่ไม่รู้ว่าจะดูดีป่าว
          ผมว่าหันตรงๆ แบบนี้ดีที่สุดแล้วครับ หันข้างจะไปบังทางพัดลมหน้าเคสเอานะ แต่ว่าไอ่คานสีดำกลางเคสนี่มันบัง VGA ซะมิดเลย เลยเห็นข้างในไม่ค่อยถนัด ถอดออกคงจะสวยกว่านี้(รึเปล่า)

ผมว่า Case รุ่นนี้ค่อนข้างสวยครับ ไม่ได้คิเหร่อะไร ถ้าสายรถก้อซื้อ Power แบบถอดสายได้สิครับ ผมว่าค่อยๆ ดูของคนอื่นไปเรื่อยๆ แล้วเอามาประยุกต์ใช้ของตัวเอง ของผมเก่าๆ ถึงต้องเอามา Modify ให้มันดูสวยขึ้นเพราะไม่อยากจะซื้อเคสใหม่ (เปลี่ยนไปใช่ว่าเครื่องจะแรงขึ้น) แต่ถ้าทำแล้วไม่สวยค่อยคิดซื้อใหม่ อิอิ

การทำให้คอมเราดูสวยงามไม่ใช่แค่เฉพาะเคสเท่านั้นนะครับ มันมีองค์ประกอบอื่นด้วยถึงจะดูสวยงามลงตัว เช่น Mb สีสันสวยๆ หรือแบบ Sink Chipset เป็นฮีทไปร์ด้วยยิ่งหล่อ(ก้อฉานมันพระเอกนี่) SinkCPU เย็นๆสวยๆ การ์ด VGA ที่มีฮีทซิงค์สวยๆ หรือ Power ทั้งสวยทั้งเทพอย่าง Tagan BZ การติดพัดลมในตำแหน่งที่เหมาะสมก้อเช่นเดียวกันครับ
          ขอบคัณคับ

Comment

Originally posted by thaiwebon View Post
            ถ้าเป็นผมนะครับ

ผมจะเน้นสายไฟ UV Green ต่างๆ + หลอด UV สัก 2 หลอด
            แล้วก็พัดลมต่างๆคงเลือกใช้ไฟสีเขียวน่ะครับ

ส่วนการจัดสายผมก็อยากแนะนำให้เอาไปกองไว้ตรงช่องใส่ 3.5" น่ะครับ
            ถ้าไม่ได้จริงๆก็คงเอาไปมัดๆรวมกันแล้วก็ติดไว้เพดานเคสน่ะครับ

ปล.คิดอะไรไม่ออกลองดูจากหลายๆท่านในนี้ก่อนก็ได้นะครับ เผื่อจะปิ๊งไอเดียขึ้นมา
            ปล2.อิจฉา X3 5.1 ><"
            ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

เมื่อก่อน คิดจะซื้อเคสรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ ออกเเบบสะดวกมากเเละถ้าเล่นพวกเเสง - สายยูวีนี่ คงสวยน่าดู เเต่เคสเดิมผมสะดวกที่มีช่องยูเอสบีอยู่ด้านบนนี่เเหละเลยไม่เปลี่ยน เเละ ฝาปิด.....ฯลฯ

ดูจากภาพเดิมของท่านเเล้วเเล้วลองจินนาการดูเล่นๆน่ะครับ น่าจะเล่นสีตัดๆกันหน่อย เช่น

-พ่นโครงเคสเป็นสีดำด้าน
              -สายอุปกรณ์+พัดลมเป็นเเบบยูวีสีต่างๆี เช่น เขียว-เเดง / เขียว-เหลือง-เเดง(ออกเเนวราสต้า อิๆ) --- เขียว/ฟ้า/ม่วง --- เขียว- ?? - ?? ฯลฯ
              -หุ้มสาย psu หรือหาซื้อ psuเเบบถอดสายได้หรือหุ้มสายมาเเล้ว มันจะดูไมรกตา เเล้วเวลาต่อสายเข้าอุปกรณ์ก็เเนบๆ เเอบๆ อ้อมๆ เอาครับ ให้ดูพอดีๆ ไม่กองสาย ไม่มัดสายให้เห็น
              -พัดลมเดิม ที่ติดอยู่ที่ฝาข้างเเละตรงด้านหลังน่าจะถอดเปลี่ยน เช่นด้านข้างเปนยูวีสี....เเบบไม่มีไฟ ด้านหลังเป็นเเบบมีไฟLEDสีเขียว
              -ติดหลอดไฟยูวี (เลี่ยงหลอดนีออนที่เป็นเเสงสว่างจัดๆ เพราะมีเเสงสว่างจากพัดลมด้านหน้าเเละหลังเคสอยู่เเล้ว ถ้าสว่างไปอุปกรณ์ข้างในทีี่เป็นยูวีมันจะไม่เด่น ไม่ขับสีออกมา ก็จะดูไม่สวย เเถมเเสบตาด้วย)

ลองเเนะนำดูน่ะครับ เครื่องผมเองได้เเต่คิดๆอยู่เหมือนกัน ยังไม่มีทุนเเต่งเเบบเต็มสูบเลย เเถมเครื่องในก็ไม่เเรง(พิมงาน เล่นเนต) อยากเน้นเท่ห์อย่างเดียว
              Last edited by xorama; 10 Sep 2008, 07:19:10.

Comment

ดันต่อคับ

Comment

เเต่งดีๆสวยนะครับ Smilodon

เคสตัวนี้เเต่งดี มันขึ้นมากๆขอบอก

ปล.จากคนใช้เคสเดียวกัน

Comment

เคสเดียวกัน(แต่ของผมสีฟ้า) ลองเปลี่ยนสีแผ่นอคีลิกดูดิคับ จากใส เป็นสีเขียว แหล่มเลย

ป.ล. ตอนแรกเกือบขายไปสอย m690แต่พอดูดๆแล้ว ขนาดมันก็พอๆกัน แต่เก็บสายไฟด้านหลังบอร์ดได้เฉยๆ(นับเป็นข้อที่ดีมั่กๆ)

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

สวยดีครับ... ผมชอบตรงที่มันเลื่อนส่วนของเมนบอร์ดออกมาได้นะ ที่ไม่ชอบก็คือพัดลมด้านหลังดัน 80 cm
                          น่าจะเป็น 120 cm จะดีมากๆ ส่วนช่องใส่ HD ถ้าเป็นแบบ CM-690 ก็ดีไม่น้อย แต่ CM-690 ผมไม่ชอบตรงที่
                          ดันเอา Power Supply ไว้ด้านล่าง

Comment

พัดลมหลัง 120 CM นิครับ

80 CM มี สามจุด ช่องเป่า HDD1 ฝา 1 คานเหล็กดาม การ์ดจอ 1

Comment

Originally posted by VaLeRian View Post
                              พัดลมหลัง 120 CM นิครับ

80 CM มี สามจุด ช่องเป่า HDD1 ฝา 1 คานเหล็กดาม การ์ดจอ 1
                              ก่อนอื่นขอแก้ตรงพัดลมครับ ขนาดเป็น mm. ไม่ใช่ cm.
                              พอดีผมดูใน review ของเวปนี้ครับ
                              http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...howpage&pid=30
                              เขาก็บอกว่าพัดลมด้านหลังขนาด 80 mm. รึว่าเราซื้อพัดลมขนาด 120 mm. มาเปลี่ยนเองได้ครับ

Comment

Working...
                              X