Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เครื่องมานอืดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เครื่องมานอืดๆ

คือ ผมใช้ m/b m2n cpu x2 3800+ 90 nm vga gf 8500 ge ram ddr2 1 gb/667
    hdd sata แต่ว่าเวลาใช้งานรู้สึกมานอืดๆเพื่อนว่ามานน่าจาเป็นที่อารายครับ ช่วยทีงมมานานแล้ว

ของผมก็เป็นครับเวลามันบูทเครื่อง WinDowsXP นี่แหละ ตอนที่มันวิ่งๆๆเป็นขีดๆๆน่ะ
    ปกกะติ IDE วิ่ง 2 - 3 ครั้ง แต่พอเปลี่ยนมาใช้เป็น Sata 2 มันจะวิ่ง 10 - 15 ครั้งนู้น ลงวินโดวส์ไหม่หลายคึรั้งแล้ว ลองเปลี่ยน windows แล้ว ยังเหมือนเดิม ram เรา 2GB 1GB X2

Comment

Originally posted by i.am_xc View Post
      ของผมก็เป็นครับเวลามันบูทเครื่อง WinDowsXP นี่แหละ ตอนที่มันวิ่งๆๆเป็นขีดๆๆน่ะ
      ปกกะติ IDE วิ่ง 2 - 3 ครั้ง แต่พอเปลี่ยนมาใช้เป็น Sata 2 มันจะวิ่ง 10 - 15 ครั้งนู้น ลงวินโดวส์ไหม่หลายคึรั้งแล้ว ลองเปลี่ยน windows แล้ว ยังเหมือนเดิม ram เรา 2GB 1GB X2
      ลองใส่ช่องsataที่2ดูครับ

Comment

อันนี้บอกยาก ลองลงหน้าต่างไหม่ยังคับ

Comment

-*-

Originally posted by kgb99 View Post
          อันนี้บอกยาก ลองลงหน้าต่างไหม่ยังคับ
          ลองลงใหม่หลายรอบแล้ว บอร์ดน่าจาเสียรึเปล่าครับ
          คัยรู้ช่วยมาตอบทีคร้าบ

Comment

Working...
          X