Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยให้คำแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยให้คำแนะนำทีคับ

อยากอัพ คอม จาก
    CPU : AMD X2 4400+ ------->Intel E7200
    M/B : ASUS M2N-MX --------> แนะนำที ขอไม่เกิน 3000 คับ
    RAM : Kingston 1024/667 *2
    VGA : ASUS X1650Pro GE --------> ASUS 3870 DDR4 พอมีงบ 5000 แล้วชอบ ATi
    Monitor : SamSung 953bw

อยากทราบว่า สเป๊คที่จะอัพดีกว่าอันเดิมไหมอ่ะคับ เน้นเล่มเกมจะเห็นผลชัดไหม เช่น COD4, CC&C
    Crysis ปรับ AA จะได้ป่าวคับ
    ......................................................................................................

Thx For All Comment.

ผมว่าสเปคเดิมก็โอเคนะครับ เปลี่ยนการ์ดจอน่าจะใช้ได้
    ถ้าค่ายเขียวน่าจะเป็นพวก 9800
    ถ้าค่ายแดงน่าจะเป็นพวก 4850
    ส่วนเกมส์ crysis ผมว่าทำใจเถอะครับถ้าจะเล่นแบบสวยๆ
    เกมส์ไรไม่รู้กินสเปคเครื่องๆ จริงๆ

Comment

เอางบทั้งหมดที่จะ เปลี่ยน ไปซื้อ HD4850 หรือ ดูแล้วน่าจะพอซื้อ HD4870 ครับ ซื้อ PSU อีก 2000 TAGAN 480W

เท่านี้แหละ ถึงจะเป็น 4200+ กับ HD4850หรือ 4870 ก็แรงกว่า 7200 + HD3870 คนละเรื่องครับ

Comment

เท่าที่เคยรู้มา HD4850 มันมีปัญหาเรื่องความร้อนอ่ะคับ กลัวเล่นนานๆ เครื่องจะแฮงค์อ่ะ แล้วพอดีเล่นในห้องที่ไม่ติดแอร์อ่ะคับ แล้วบอร์ด M2N-MX จะใส่การ์ดได้ไหมคับ เพราะ M/B ผมมันเล็ก

Comment

เลือกตัวที่ไม่ร้อนซิครับ เข้ามีออกมาตั้งหลายตัวแล้วครับ

ส่วนเรื่อง MB น่ะ สามารถใส่ได้ยัน 4870X2 นู้นครับ แต่ที่จะยัดไม่ลงนะ อาจจะเป้น เคชเองครับ อิอิ

Comment

Originally posted by bestty View Post
            เท่าที่เคยรู้มา HD4850 มันมีปัญหาเรื่องความร้อนอ่ะคับ กลัวเล่นนานๆ เครื่องจะแฮงค์อ่ะ แล้วพอดีเล่นในห้องที่ไม่ติดแอร์อ่ะคับ แล้วบอร์ด M2N-MX จะใส่การ์ดได้ไหมคับ เพราะ M/B ผมมันเล็ก
            HD 4850 Non ref. + Asus M3A ถ้าจะเล่น Asus นะ
            ( non ref. เป็นรุ่นที่ออกมาทีหลัง เป็นฉบับปรับปรุงเรื่องความร้อน)

ผมแนะ HD 4850 Non ref + ECS Black 780A เอามาทำไฮบริทจ์นะ ปรี๊ดดด...!!

VGA HD 4850 Non ref. 6000.-
            Mobo ECS Black 780A 2100.-
            Total 8100.-

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              เลือกตัวที่ไม่ร้อนซิครับ เข้ามีออกมาตั้งหลายตัวแล้วครับ

ส่วนเรื่อง MB น่ะ สามารถใส่ได้ยัน 4870X2 นู้นครับ แต่ที่จะยัดไม่ลงนะ อาจจะเป้น เคชเองครับ อิอิ
              ยังไงก็ช่วยแนะนำตัวที่ไม่ร้อนหน่อยคับ รบกวนของลิ้งด้วย

Comment

Originally posted by oomiN View Post
                HD 4850 Non ref. + Asus M3A ถ้าจะเล่น Asus นะ
                ( non ref. เป็นรุ่นที่ออกมาทีหลัง เป็นฉบับปรับปรุงเรื่องความร้อน)

ผมแนะ HD 4850 Non ref + ECS Black 780A เอามาทำไฮบริทจ์นะ ปรี๊ดดด...!!

VGA HD 4850 Non ref. 6000.-
                Mobo ECS Black 780A 2100.-
                Total 8100.-
                ยังไงก็ขอบคุง คับ แต่อยากได้แบบ ref. ที่ไม่ค่อยร้อนอ่ะ

Comment

Working...
                X