Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ UPS ดีๆสักตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ UPS ดีๆสักตัว

เนื่องจากบ้านผมไฟตกค่อนข้างบ่อย ผมจึงจำเป็นต้องซื้อไว้เป็นประกันชีวิต (power)

ใช้ power ตัวนี้มา ปีกว่าล่ะ ไฟตกไปนับครั้งไม่ถ้วน เลยอยากได้คำแนะนำดีๆ

ปล. ขอบคุณทุกคำแนะนำ ทุกเรป และทุกความเห็นคับ

syndome (pro series)
    apc (rs series)

วัตต์ดูตามความเหมาะสมกับอุปกรณ์ครับ

Comment

ต้องดู UPS แบบมีสเตอร์บิไรเซอร์ด้วย(ตัวควบคุมแรงดันให้คงที่) พวกถูกๆต้องเช็คก่อน เพราะถูกๆส่วนใหญ่จะไม่ีมี ไม่งั้นซื้อมาไม่ควบคุมแรงดัน ไฟตก ก็ไม่ช่วยอะไร

Comment

งบละครับท่าน

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          งบละครับท่าน
          2000 +-500 คับ

ปล.ขอบคุณคับ

Comment

ดาวน์ซินโดม ก็ดี

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              ดาวน์ซินโดม ก็ดี
              ไหนๆก้อไหนๆล่ะ ขอถามเลยแล้วกัน

MB P5E กับ P5-E มันตัวเดียวกันป่ะคับ (ที่ jib มี P5-E ขายอยู่)

อีกอย่าง PSU iCute เจ๋งป่ะคับ ผมว่าจะซื้อสักตัว 700-800w (เพราะตัวเก่าจะให้มันพักบ้าง)

เมื่อเทียบกับตัวโหดๆ เทียบทั้งไฟ ความสวยงาม สาย บลาๆ

ปล. ขอบคุณคับ

Comment

APC ที่ jib เห็น 1700 เอาแค่ปิดเครื่องทั้งไฟดับก็พอ 5 5 5

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
                  ไหนๆก้อไหนๆล่ะ ขอถามเลยแล้วกัน

MB P5E กับ P5-E มันตัวเดียวกันป่ะคับ (ที่ jib มี P5-E ขายอยู่)

อีกอย่าง PSU iCute เจ๋งป่ะคับ ผมว่าจะซื้อสักตัว 700-800w (เพราะตัวเก่าจะให้มันพักบ้าง)

เมื่อเทียบกับตัวโหดๆ เทียบทั้งไฟ ความสวยงาม สาย บลาๆ

ปล. ขอบคุณคับ
                  ถ้าเป็น X38 ก็ตัวเีดียวกันอะคับ ราคา 5-6k

ไอคุก ก็ คุ้มค่า สมราคา 3000+- ครับ ผมใช้ลาก 260/GX2 สบายๆ แต่คงไปเทียบรุ่นดังๆ ไม่ได้มันคนละเกรด

Comment

Originally posted by bigpom View Post
                    ต้องดู UPS แบบมีสเตอร์บิไรเซอร์ด้วย(ตัวควบคุมแรงดันให้คงที่) พวกถูกๆต้องเช็คก่อน เพราะถูกๆส่วนใหญ่จะไม่ีมี ไม่งั้นซื้อมาไม่ควบคุมแรงดัน ไฟตก ก็ไม่ช่วยอะไร
                    ตามนี้ครับ ซื้อมาเสร็จแล้วเปลี่ยนแบตเตอรี่ข้างใน เอาแบตรถยนต์ มาพ่วงใส่แทนเลยครับ ไปดับคอมจะได้ไม่ดับตาม

Comment

Originally posted by tineny View Post
                      ตามนี้ครับ ซื้อมาเสร็จแล้วเปลี่ยนแบตเตอรี่ข้างใน เอาแบตรถยนต์ มาพ่วงใส่แทนเลยครับ ไปดับคอมจะได้ไม่ดับตาม
                      เปลี่ยนยังไงอ่ะคับ เปลี่ยนไม่เป็น

Comment

ีups syndomeค่ะ
                        มีให้เลือกหลายรุ่นอยูที่ขนาดของคอมพิวเตอร์ของพี่นะค่ะ
                        อยากทราบรายละเอียด
                        ติดต่อได้ที่ toy_neen@hotmail.com

Comment

ดูดีๆนะครับที่ราคาถูกๆ ถ้าไฟดับมันจะสำรองไฟให้แต่ถ้าไฟตก คือดับแล้วไฟก็มาเลย มันจะใช้ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by tineny View Post
                            ระวังตัวบอร์ดของ PSU มันทนกำลังไฟไม่ไหว ละลาย ก็จบข่าว...

Comment

แนะนำของดี(เท่าที่ตัวเองใช้งานมาจนถึงปัจจุบัน ร่วมเกือบปี) คือ pcm
                              แนะนำของเลว(เจอกับตัวเอง) คือ apc thailand http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=582900

Comment

Working...
                              X