Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการติดตั้งพวกพัดลม/Heatซิ้ง/ฯลฯ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการติดตั้งพวกพัดลม/Heatซิ้ง/ฯลฯ

การติดตั้งพวกพัดลมของHDD/RAM/Heatซิ้งต้องทำไงมั่งครับ

ต้องเป็นเคสรุ่นใหม่ๆหรือเปล่าครับหรือใส่ได้ทุกเคสครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ Thx

แหะๆ สงสัยผิดหมวดปะเนี่ย เหอๆ

Comment

เคสอะไรก็ใส่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับขนาด หรือใส่แล้วไม่ไปติดกับอุปกรณ์ตัวอื่นๆเป็นโอเช โดยเฉพาะซิงค์ cpu หากจะเปลี่ยนเล่นอันใหญ่ๆหน่อย ก็ต้องลองศึกษาถึงขนาดของมันด้วยละกัน ว่ามันล้นเคสป่ะนะ

Comment

Originally posted by dears View Post
        เคสอะไรก็ใส่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับขนาด หรือใส่แล้วไม่ไปติดกับอุปกรณ์ตัวอื่นๆเป็นโอเช โดยเฉพาะซิงค์ cpu หากจะเปลี่ยนเล่นอันใหญ่ๆหน่อย ก็ต้องลองศึกษาถึงขนาดของมันด้วยละกัน ว่ามันล้นเคสป่ะนะ
        ถูกงับ
        เคยซื้อมาแล้วติดต้องซื้อบอร์ดใหม่
        กรำจริงๆ

Comment

Thx

Comment

จะซื้อซิ้งค์ ไม่ว่าซิ้งค์อะไร เคสไม่ค่อยเกี่ยว
            จะเกี่ยวอย่างเดียวคือเลย์เอ้าท์ของเมนบอร์ด ต้องตรวจเช็กให้ดีครับ

Comment

Layout ของ Mainboard นี่หมายถึงยังไงเหรอครับ

ชี้แจงด้วยครับ
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                Layout ของ Mainboard นี่หมายถึงยังไงเหรอครับ

ชี้แจงด้วยครับ
                การจัดวางน่ะครับ เช่น ใส่ซิ้ง CPU ติดแรม ติดฮีทซิ้งค์ชิปเซ็ต

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                  เช่น ใส่ซิ้ง CPU ติดแรม ติดฮีทซิ้งค์ชิปเซ็ต
                  พอทราบไหมครับ P5KC ติดตัวไหนไม่ได้บ้าง
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                    พอทราบไหมครับ P5KC ติดตัวไหนไม่ได้บ้าง
                    อันนี้ไปดูเอาว่าซิงค์ที่เราจะติด บอร์ดอันไหนรองรับจะง่ายกว่านะ เข้าไปดูในเวปของซิงค์นั้นล่ะ

Comment

Originally posted by elephanter View Post
                      อันนี้ไปดูเอาว่าซิงค์ที่เราจะติด บอร์ดอันไหนรองรับจะง่ายกว่านะ เข้าไปดูในเวปของซิงค์นั้นล่ะ

มันอัพเดทตลอดเหรอครับ

เพราะว่าบอร์ดรุ่นใหม่ๆ บางอันก็ไม่มีชื่อเข้านะครับ

Comment

ส่วนใหญ่จะอ้่างอิงจากบอร์ดที่ออกมายุคไล่เลี่ยกับตัวซิงค์ครับ แต่ถ้าจะเอาให้ชัวร์ผมว่ายกเครื่องไปเลย แล้วลองดูเลยดีกว่่าว่าใส่ได้หรือเปล่า เราเป็นลูกค้ามีสิทธิเลือกครับ หรือถ้าขี้เกียจยกไปจริงๆคงต้องมานั่งดู layout อีกทีครับ ว่ารอบข้าง socket เรามีพื้นที่เหลือมากน้อยขนาดไหนครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับการออกแบบของแต่ละยี่ห้อครับ

ถ้าคล๊อกไม่โหดมากซิงค์เดิมก้อเอาอยู่ครับ ประหยัดงบไปอีก แค่นี้เครื่องน้องก็โคดเทพแล้วครับ คนทำงานหลายคนคอมยังไม่แรงเท่าน้องเลย

Comment

มันอัพเดทตลอดเหรอครับ

เพราะว่าบอร์ดรุ่นใหม่ๆ บางอันก็ไม่มีชื่อเข้านะครับ
                          ถึงจะอัพเดท ก็ไม่ได้มีอะไรเพิ่มเข้ามามากหรอกครับ เราลองเช็คขนาดซิ้งที่เราจะติดดู แล้วลองมาเปรียบเทียบกับบอร์ดของเรา แล้วก็พื้นที่ว่างภายในเคส ว่าจะใส่พอหรือปล่าว แค่น้านเอง

Comment

Working...
                          X