Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิวัฒณาการของคอมพิวเตอร์(บ้านผม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิวัฒณาการของคอมพิวเตอร์(บ้านผม)

หลังจากขอลาพักร้อนวันที่ 6-7 ทำให้มีเวลาว่างถึง6วันด้วยกัน ผมเลยไปมาเปิดกระทู้นี้เล่นๆคับ
    วิวัฒณาการขั้นที่1 (จุดเริ่มต้นของกิเลศ = X2 4400+ + DFI Infinity UltraII + 8800GT) เพราะคะแนนที่ได้ออกมาแย่มากจึงต้องมี วิวัฒณาการขั้นที่2 (มูลค่า16,000บาท)

วิวัฒณาการขั้นที่2 (ความแรง+ความจน = C2D E6600 + DFI Dark + 8800GT ) เพราะเหตุที่ว่าแรงแต่ร้อนจึงต้องมีวิวัฒณาการขั้นที่3 (มูลค่า6000บาท)

วิวัฒณาการขั้นที่3 (ความเย็น+ความรู้สึกโง่ๆพิกล = C2D E6600 + Tuniq 120 + DFI Dark + 8800GT+Tt DuOrb ) ว่างๆอยากOC เลยไปซื้อ sinkใหม่มาคับ(โดนแฟนด่าอีกด้วย) แต่ผมน่าผิดหวังคับซื้อมาใช้แล้ว OC เพิ่มขึ้นได้ไม่เท่าไรเลย โดยเฉพาะ Tuniq ไม่รู้ผมติดตั้งไม่ดีเปล่า เย็นกว่า FS-C77 ไม่กี่องศาเอง(ปรมาณ2-3องศาได้) (มูลค่า3200บาท)

สรุปเศร้าคับกินแกบฉลองปีใหม่เลย

วิวัฒณาการเเต่ละครั้งนี้เเลกมากับเงิน ผมว่าซื้ออะไรก็ให้ศึกษาให้ละเอียดๆ จ่ายเเต่ละทีให้คุ้มค่าเงิน ค่าเเรงม้าที่เเลกมากับเงินน่ัะ ยังไงก็ให้ขอความสุขผมตอบเเทน ปีใหม่นี้

Comment

แล้วที่เปลี่ยนอะ จะปล่อยไหมอิอิ

Comment

- C2D E6600 + DFI Dark เออ บอร์ดกับ CPU รวมแล้ว 6000 เองหรอ ถูกอะ ซื้อที่ไหนอะครับ
        - Tuniq 120 คืออะไรหงะ

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
          - C2D E6600 + DFI Dark เออ บอร์ดกับ CPU รวมแล้ว 6000 เองหรอ ถูกอะ ซื้อที่ไหนอะครับ
          - Tuniq 120 คืออะไรหงะ
          16000หมื่นหกครับท่าน

Comment

ไม่เย็นแล้ว ก็ขายเลยครับ ผมรอซื้ออยู่ อิอิ

Comment

ไม่พอใจ Tuniq 120 แถวนี้มีคนรอคิวเพียบเลยขอรับ

Comment

ผมก็พึ่งวิวัฒนาการจาก stock heatsink เป็น Tuniq Tower ครับผม
                ผลคือ OC ไม่ได้เพิ่มขึ้นเลยซักกะติ๊ด แต่มันเย็นขึ้นจริงๆครับ
                เดิมที full นี่ 73C ร้อนจับ sink ไม่ไหว พอเป็น Tuniq full เหลือ 50 C สบายๆ

แต่ OC ไม่ไปทั้งๆที่อัดไฟเต็มสูบ 1.65V สงสัยจะเจอ CPU week ใจเสาะ หุหุ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                  ผมก็พึ่งวิวัฒนาการจาก stock heatsink เป็น Tuniq Tower ครับผม
                  ผลคือ OC ไม่ได้เพิ่มขึ้นเลยซักกะติ๊ด แต่มันเย็นขึ้นจริงๆครับ
                  เดิมที full นี่ 73C ร้อนจับ sink ไม่ไหว พอเป็น Tuniq full เหลือ 50 C สบายๆ

แต่ OC ไม่ไปทั้งๆที่อัดไฟเต็มสูบ 1.65V สงสัยจะเจอ CPU week ใจเสาะ หุหุ
                  จิงอะผม OC E6600@3.6 Vcore1.6 แค่ idle ก็ 43 แล้ว fulload 79องศาเลย เกิดอะไรขึ้นเนี้ย

Comment

เล่นน้ำอัดต่อครับ 3.8-4g อิๆๆแรง

Comment

คุ้มไหมครับ คะแนน3000 แลกกับตังหมืน6พันบาท

อิอิ แรงๆๆ

Comment

เฟรมเรทต่างกันมากมั้ยครับ ระหว่างคะแนน 10200 กับ 13498

Comment

เริ่มต้นกับคอมตัวแรกสมัยเรียนด้วย 386DX4 100 ก็ว่าเทพล่ะ ไม่อยากร่ายยาว มันหลายชุดเหลือเกิน

ตอนนี้ไม่สนใจแล้วคับเอาแค่เปิดติดเล่นได้ลื่นก็พอ เน้นเก็บตังไว้ดาว์นบ้านสักหลังดีกว่าคับ

Comment

สะใจไหมละท่าน

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                              คุ้มไหมครับ คะแนน3000 แลกกับตังหมืน6พันบาท

อิอิ แรงๆๆ
                              เหอ...เหอ...เหอ......

Comment

Working...
                              X