Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dirt บังคับยากมากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dirt บังคับยากมากๆครับ

แบบพึ่งซื้อมาเล่น ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง
    งงๆ กะระบบอาชีพของมัน
    ผมลองเล่นดูสงสัยว่าทำไมมันบังคับยากจังเลยครับ แบบกดเลี้ยวนิดเดียว
    รก็ปัดไปปัดมา prostreet ไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย
    ทำไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ

มันเป็น แรลลี่นะครับเกมนี้สนุกมากครับสมจริงที่สุด ลองเล่นไปเรื่อย ๆ ครับ

ผมใช้ MOMO เล่นวันแรกๆ นอนละเมอเลยครับ

Comment

ผมเคยเล่นตั้งแต่ภาคก่อนๆก็เลยชินครับ อาศัยเวลาปรับตัวซักพักครับ
      มันมากกกก

Comment

ต้องหัดกดทีละนิดๆ แต่ถี่ๆ ต้องใช้ความชำนาญพอสมควรกว่าจะขับคล่อง

Comment

เกมนี้ยังไม่ได้ซื้อเลยอะ มีไครให้copyบ้าง5555555+

Comment

มันสมจริงเกินไป (สำหรับผมนะ) แต่ก็หนุกดีคับ

Comment

ลองไปปิดระบบช่วยเหลือพวกABSไรพวกนั้นในprostreetดูสิ ปัดเหมือนกันเลย
              แต่ชอบdirtมากกว่า

Comment

DiRT ครับมันส์สุด อย่างน้อยก็ควบคุมง่ายกว่า NFSPS อ่ะนะ

Comment

ลองใช้จอยเล่นสิ จะเล่นง่ายขึ้นนะ....

Comment

Originally posted by armyman View Post
                    ลองใช้จอยเล่นสิ จะเล่นง่ายขึ้นนะ....
                    ตามนั้นถ้าใช้คันโยกจะเลี้ยวง่ายขึ้น

Comment

นี้แหละครับจุดขายของเกม

Comment

ยากตอนที่ปรับ ยากสุด
                        คอมขับอย่างเทพ

Comment

มันสมจิง มากจน เล่นยากไปเลยครับ
                          แต่ละพื้นผิวถนน เนินต่างๆ หลุมบนถนน ทุกอย่างมีผลทำให้คว่ำได้ทั้งนั้นอ่ะ

ต้องค่อยๆเหยียบคันเร่งให้สัมพัน กับ พื้นถนนด้วยครับ ไม่งั้น รถจะปัดจนหมุนได้ ทางที่ดีคือเหยียบบ้างผ่อนบ้าง
                          ยิ๊กๆ แบบนี้ไปเรื่อยๆ ครับ

Comment

นี่แหล่ะครับแบบฉบับของเกมส์แนวแรลลี่ เวลาจะเลี้ยวกดค้างไม่ได้ต้องค่อยกดและต้องกดคืนพวงมาลัยด้วยไม่งั้นเดี๋ยวหมุนแถมต้องมีสมาธิด้วยเพราะถนนไหนมีเนินเยอะๆหลังเนินจะเป็นทางโค้งตลอด ถ้ามาแรงมีสอยต้นไม้-กำแพงประจำ แต่มันส์ครับเกมส์นี้ชอบสุดเวลาตอนสไลด์สาดเข้าโค้ง โค้งไหนเข้าแบบเนียนๆนี่ต้องดูรีเพลย์ตลอด...
                            เกมส์มันคนละเเนวกับพวก NFS ครับ แต่ผมชอบเล่นทั้ง 2 อย่าง

Comment

สมจริงมากๆครับเกมนี้ ผมว่าขับง่ายกว่าProstreetอ่า (ผมใช้จอยLogitech ChillStream) แต่พอมันชนอะไรแรงๆแล้วมันตีลังกาเกลียว18ตลบได้เลยอ่ะครับ...

Comment

Working...
                              X