Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนที่ใช้SAAG 10SหรือSAAG รุ่นอื่นช่วยตอบด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนที่ใช้SAAG 10SหรือSAAG รุ่นอื่นช่วยตอบด้วยครับ

ผมซื้อ SAAG 10S 1000W มาต่อกับ Audigy value มันมีเสียงจี่ๆๆออกที่ลำโพงอ่ะครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ตัวการ์ดหรือตัวคอมฯ ผมเลยเอาไปต่อที่เครื่องดีวีดี ปรากฎว่ามีเสียงจี่ๆก็ออกมาเหมือนเดิมครับสรุปเป็นที่ตัวลำโพง ไม่ทราบว่ามีวิธี่แก้ไขมั้ยครับ

เป็นที่ปลั๊กครับ..และไฟบ้านเพราะตัวนี้กินไฟครับถ้าไฟบ้านตกจะเป็นครับ..แต่เสียง..OK..ใช้โปรแกรม.SRS.ของMedia Player.ใช้ดูครับรับลองเสียงดีกว่าลำโพงคู่ละหลายพันบางยี่ห้อเสียอีก.เสียงดนตรีลอยออกมาเป็นชิ้นๆเลย.

Comment

Originally posted by suwat123 View Post
      เป็นที่ปลั๊กครับ..และไฟบ้านเพราะตัวนี้กินไฟครับถ้าไฟบ้านตกจะเป็นครับ..แต่เสียง..OK..ใช้โปรแกรม.SRS.ของMedia Player.ใช้ดูครับรับลองเสียงดีกว่าลำโพงคู่ละหลายพันบางยี่ห้อเสียอีก.เสียงดนตรีลอยออกมาเป็นชิ้นๆเลย.
      ขอบคุณครับคุณ suwat ผมเอา SAAG ตัวนี้ต่อกับ UPS ก็ไม่หายครับเลยสงสัยว่าของเพื่อนท่านอื่นมีเสียงรบกวนแบบผมมั้ย แก้ไง

Comment

ผมก็เปงค๊าฟฟฟ ผมเอาลําโพงไปเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ให้ หายเลยย ของคุณมีประกันหรือเปล่า

Comment

สงสัยต้องเคลมลำโพงซะแว้ว ผมใช้ SAAG 10S 1000W กับ on board มันก็ปกติไม่มีเสียงดังว่า พอมาใช้คู่กับ CT4830 เสียงมันแน่นขึ้นเยอะเลยแต่ก็ไม่มีเสียงจี่ๆ อะไรเลย ฟังก็ปกติดี สังเกตุตอนยังไม่เปิดเพลงเร่ง VOL อย่างเดียวมันมีเสียงจี่ไหมล่ะ เสียบแจ๊คแน่นไหม

Comment

ลองไม่ต้องเสียบ กับคอมหรือเครื่องเล่น
            เปิดแล้วเร่งเสียงดู ถ้ายังดังก็ เคลม
            แต่กลับไปที่ร้านระวังร้านมันบอก ว่า
            ยี่ห้อนี้มันก็เป็นเกือบทุกตัวแหละเจ้านาย 555

Comment

Originally posted by ermcl114 View Post
              สงสัยต้องเคลมลำโพงซะแว้ว ผมใช้ SAAG 10S 1000W กับ on board มันก็ปกติไม่มีเสียงดังว่า พอมาใช้คู่กับ CT4830 เสียงมันแน่นขึ้นเยอะเลยแต่ก็ไม่มีเสียงจี่ๆ อะไรเลย ฟังก็ปกติดี สังเกตุตอนยังไม่เปิดเพลงเร่ง VOL อย่างเดียวมันมีเสียงจี่ไหมล่ะ เสียบแจ๊คแน่นไหม
              แจ๊คเสียบแน่นครับ ตอนยังไม่เปิดเพลงเร่ง VOL อย่างเดียวมันมีเสียงจี่เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by hideto13 View Post
                ลองไม่ต้องเสียบ กับคอมหรือเครื่องเล่น
                เปิดแล้วเร่งเสียงดู ถ้ายังดังก็ เคลม
                แต่กลับไปที่ร้านระวังร้านมันบอก ว่า
                ยี่ห้อนี้มันก็เป็นเกือบทุกตัวแหละเจ้านาย 555
                ขอบคุณครับเป็นอย่างที่คุณ hideto ว่าผมโทรไปร้านที่ซื้อ ร้านว่ายี่ห้อนี้เป็นทุกตัวราคามันถูกอ่ะพี่ หุหุหุ

Comment

ของผมก็เป็นครับ ลองปรับเสียงแหลมน้อยๆ มันจะไม่ค่อยดังจี่ๆ ครับ

Comment

Originally posted by babooza View Post
                    ของผมก็เป็นครับ ลองปรับเสียงแหลมน้อยๆ มันจะไม่ค่อยดังจี่ๆ ครับ
                    เป็นเหมือนกันหรือครับ ผมก็ปรับแหลมน้อยลงแล้วหล่ะครับเพราะรุ่นนี้รู้สึกแหลมมันบาดหูดีเหลือเกิน 555 เซ็งเล็กน้อยมันจี่ๆตลอด พอเสียงดนตรีเบาลงมันก็จะชัดเจนมากขึ้น จะเอาไปเปลี่ยนก็ไกลบ้านพอสมควร คือพอดีซื้อจากกทม.น่ะครับมาไว้ที่บ้าน ตจว. สงสัยต้องทำใจหรือไม่ก็เก็บตังค์ใหม่ซื้อ Edifier E3350 แทนซะแล้ว

Comment

ของผมเปลี่ยนลำโพง2ตัวหน้าหายเลย แต่มาดังตรง Vol. แทน

Comment

ผมพึ่งไปซื้อตัว 820w มาเบรินอยู่ เเต่ไม่เป็นนะ ครับ กำลังเผามัน จะตายเมื่อไหร่ก้อไม่รู้ ฮ่าๆๆ เปิดเเรงไม่ได้
                        เบสรับบ่ได้ ฮ่าๆๆ

Comment

Originally posted by aongmo View Post
                          ของผมเปลี่ยนลำโพง2ตัวหน้าหายเลย แต่มาดังตรง Vol. แทน
                          Volume น่าจะพอแก้ไขได้นะครับถอดออกมาเอาน้ำยาฉีดน่าจะหายนะครับ

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                            ผมพึ่งไปซื้อตัว 820w มาเบรินอยู่ เเต่ไม่เป็นนะ ครับ กำลังเผามัน จะตายเมื่อไหร่ก้อไม่รู้ ฮ่าๆๆ เปิดเเรงไม่ได้
                            เบสรับบ่ได้ ฮ่าๆๆ
                            ยินดีด้วยครับ

Comment

pentas 02 ก็เป็นครับ มาจากsat ข้างนึง

จี่ๆ แซกๆ(ตามชื่อยี่ห้อด้วยป่าว 555) ฟังแล้วรำคาญแฮะ

Comment

Working...
                              X