Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้ Asus F80L - 4P012 หน่อยครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้ Asus F80L - 4P012 หน่อยครับ...

Asus F80L - 4P012 ตัวนี้มีปัญหา แบบเดียวกะ F80S รึป่ะครับ ที่เวลาใช้แต่แบต(ไม่เสียบที่ชาร์ต) แล้วบูตเครื่องแล้วเครื่องอืด กะ เวลาใช้งานอืด อะไรประมาณนั้นน่ะครับ แต่ถ้าเสียบที่ชาร์ตจะใช้งานได้ปกติ....

ปล เห็นมันเป็นตละกูล F80 เหมือนกันอ่ะ เลยกังวลถ้าจะซื้อ (หรือผมคิดอะไรโง่ๆ ไปเองอ่ะคับ)

รอคนมาตอบอ่ะ

Comment

ถ้าลง Window Vista ก็ไม่มีปัญหาอ่ะ แต่ถ้าลง Window XP หลายคนเจอปัญหานี้คับ

Comment

คุณ dew911 หมายถึงตัว F80L ใช่ป่ะครับ (ตัวสีดำล้วน การ์ดจอออนบอร์ด)

Comment

Originally posted by g4965183 View Post
          Asus F80L - 4P012 ตัวนี้มีปัญหา แบบเดียวกะ F80S รึป่ะครับ ที่เวลาใช้แต่แบต(ไม่เสียบที่ชาร์ต) แล้วบูตเครื่องแล้วเครื่องอืด กะ เวลาใช้งานอืด อะไรประมาณนั้นน่ะครับ แต่ถ้าเสียบที่ชาร์ตจะใช้งานได้ปกติ....

ปล เห็นมันเป็นตละกูล F80 เหมือนกันอ่ะ เลยกังวลถ้าจะซื้อ (หรือผมคิดอะไรโง่ๆ ไปเองอ่ะคับ)
          มันไม่ใช่ว่าเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องนะครับ อย่าเข้าใจผิด อาการแบบนี้เป็นเพราะมันตัดเข้าสู่ระบบประหยัดพลังงาน เพราะฉะนั้น เมื่อเราใช้งานในโหมด แบ๊ตเตอร์รี่ ระบบจะลดการทำงานของ CPU ให้ทำงานช้าลง หน้าจอมืดลงกว่าเดิม นั่นจึงเป็สาเหตุที่ว่าทำไมใช้งาน ในโหมดแบ๊ตเตอร์รี่แล้ว มันจึงกระตุก

ทางแก้ที่ง่ายที่สุดก็คือ ลองปรับไปใช้โหมด Balance ซิครับ จะทำงานได้เร็วขึ้น แต่แบ๊ตก็หมดเร็วขึ้นนะ

Comment

Originally posted by g4965183 View Post
            คุณ dew911 หมายถึงตัว F80L ใช่ป่ะครับ (ตัวสีดำล้วน การ์ดจอออนบอร์ด)
            อ่อ ผมหมายถึงตัว F80S น่ะคับ การ์ดจอแยก ATI HD3470

Comment

ขอบคุณ คุณBasterd18 และคุณdew911 นะครับ...
              งั้นผมก็จะไปถอยตัวนี้แระ ^.^
              Last edited by g4965183; 12 Sep 2008, 20:09:15.

Comment

ขอบคุณ คุณBasterd18 และคุณdew911 นะครับ...
                งั้นผมก็จะไปถอยตัวนี้แระ ^.^
                ไปถอยออกมาเลยครับ รุ่นนี้ผมว่า Oนะ และที่สำคัญขอให้ถอยออกมาราคาถูกกว่าของผมนะ เอาของแถมให้ได้เยอะๆด้วยนะ (รวม vat แล้วประมาณ 34000กว่า ครับ)

Comment

Originally posted by bastard18 View Post
                  ไปถอยออกมาเลยครับ รุ่นนี้ผมว่า Oนะ และที่สำคัญขอให้ถอยออกมาราคาถูกกว่าของผมนะ เอาของแถมให้ได้เยอะๆด้วยนะ (รวม vat แล้วประมาณ 34000กว่า ครับ)
                  เออ ผมว่าราคานี้มันแพงกว่ารุ่น F80S อีกนะ ราคา F80S 31,900 (เงินสด) + รวม Vat 7% แล้ว พิมพ์ราคาผิดป่าวอ่ะ รุ่น F80L น่าจะ 24,000 นะ

Comment

ให้ร้าน ลงXPตัวไหนดีอ่ะครับที่ไม่ค่อยมีปัญหา
                    ผมต้องใช้ access2003อ่ะครับ

Comment

ใครก็ได้บอกผมหน่อยจิ...จะไปซื้อวันมะรืนแล้ววววว

Comment

ใครก็ได้บอกผมหน่อยจิ...จะไปซื้อวันมะรืนแล้ววววว

Comment

vista มันก้อใช้ access2003ได้นี่ครับ
                          ผมก้อใช้office2003ทั้งเซต ไม่เห้นมีปัญหาเลยครับ

Comment

ใช้ได้จริงหรอครับเนี้ย...คือเปิดมาสร้างฐานข้อมูลได้เลยใช่ไหมครับ...ไม่ใช่แค่เปิดดูได้อย่างเดียว
                            ขอบคุณครับ

Comment

ใช้ได้จริงหรอครับเนี้ย...คือเปิดมาสร้างฐานข้อมูลได้เลยใช่ไหมครับ...ไม่ใช่แค่เปิดดูได้อย่างเดียว
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X