Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ X-fi Titanium เข้ามาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ X-fi Titanium เข้ามาทีครับ

ปัญหาเดิมที่ดูหนัง 5.1 บทwindows XP แล้วกระตุกแก้ไม่หายซักทีครับ ไม่ทราบว่าใครเป็นแบบผมบ้างหรือเปล่า

ผมลองแก้ปัญหาโดยการลองลง Vista กับดูได้สบายไม่มีปัญหาเลย แต่ติดที่vista ใช้งานโปรแกรมที่ใช้ทำงานไม่ได้อะครับเลยอยากใช้กับ XP มากกว่า ยังไงคนที่ดูบนXP ปรับเป็น 5.1 แล้วไม่กระตุกรบกวนบอก Spec เครื่องให้ทีนะครับเผื่อจะอัพเกรดไปเลย เบื่อเหลือเกิน

PS. P4 3.0 630 775
    asus P5SDX-2
    8600GT
    Ram 3 G
    HDD 500G

ขอบคุณครับ

ไม่รู้ดูได้ทั้ง 2 แบบ os นะ สเป็กนี้ เลือนแล้วแค่เล่นหนัง ทำไมจะทำไมได้ เป็นเพราะตัว os แน่ๆๆ

Comment

ลองลงวินโดว์xp หรือยังครับ

Comment

Sound Blaster PCI Express X-Fi Titanium Fatal1ty Pro
        กับ xp sp2 แผ่นแท้ เป็นเหมือนกันครับ ผมว่าไดรเวอร์มันเป็นตัวเดียวกับวิสต้ามั้ง
        เลยอาจจะมีปัญหา กำลังหาทางแก้อยู่เหมือนกัน อิอิ
        เสป็คเครื่องผมก็น่าจะหายห่วง

E8500
        แรม DDR3 2 GB
        P5E3 Deluxe
        Last edited by m-1; 23 Dec 2008, 17:46:34.

Comment

Originally posted by andromedras View Post
          ไม่รู้ดูได้ทั้ง 2 แบบ os นะ สเป็กนี้ เลือนแล้วแค่เล่นหนัง ทำไมจะทำไมได้ เป็นเพราะตัว os แน่ๆๆ
          งงครับ ไม่เข้าใจ

Originally posted by nattha_tum View Post
          ลองลงวินโดว์xp หรือยังครับ
          ลองแล้วครับลงใหม่หลายรอบแล้ว

Comment

Originally posted by m-1 View Post
            Sound Blaster PCI Express X-Fi Titanium Fatal1ty Pro
            กับ xp sp2 แผ่นแท้ เป็นเหมือนกันครับ ผมว่าไดรเวอร์มันเป็นตัวเดียวกับวิสต้ามั้ง
            เลยอาจจะมีปัญหา กำลังหาทางแก้อยู่เหมือนกัน อิอิ
            เสป็คเครื่องผมก็น่าจะหายห่วง

E8500
            แรม DDR3 2 GB
            P5E3 Deluxe
            ผมนึกว่าเป็นที่เครื่อง กำลังมอง Spec เดี๋ยวกับคุณพอดี สงสัยต้องเปลี่ยน Soundcard ซะแล้วมั้งเนี่ย เซงเลย

Comment

นานราว5นาทีจะกระตุกซักที

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                นานราว5นาทีจะกระตุกซักที
                อาการคล้ายๆกันครับ งงกับ creative Driver ก็ไม่อัพเดทซักทีเซง

Comment

mB ของอะไร ครับ ถ้าเป็น ของตัวนี้ไปดูที่
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=352077

Comment

Originally posted by rat33 View Post
                    mB ของอะไร ครับ ถ้าเป็น ของตัวนี้ไปดูที่
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=352077
                    ลองแล้วครับไม่ได้ผลครับ บอร์ดผมเป็นasusครับ
                    Last edited by curve; 24 Dec 2008, 11:39:05.

Comment

เป็นเหมือนกันใครแก้ได้บอกด้วยครับ

Comment

Originally posted by janezx View Post
                        เป็นเหมือนกันใครแก้ได้บอกด้วยครับ
                        สงสัยต้องย้ายค่ายแล้วหละครับผมเซงกับมันจริงๆ

Comment

แต่ใน vista ใช้ดีนะยิ่งใช้ creative asio เพลงนี้สุดยอดด น่าจะรีวิว"XtremeGamer Titanium Fatal1ty Pro" VS "ASUS Xonar HDAV1.3" โดยใช้vista น่าจาสูสี ในxpมันอ่อนๆไงไม่รู้

Comment

ใช้กับXPไม่มีปัญหาอะไรหรือผมใช้แค่2.1

Comment

Originally posted by janezx View Post
                              แต่ใน vista ใช้ดีนะยิ่งใช้ creative asio เพลงนี้สุดยอดด น่าจะรีวิว"XtremeGamer Titanium Fatal1ty Pro" VS "ASUS Xonar HDAV1.3" โดยใช้vista น่าจาสูสี ในxpมันอ่อนๆไงไม่รู้
                              ใช่ครับใช้กับ Vista เยี่ยมมากๆ แต่XP ไม่ไหวเลย

Originally posted by tagashi View Post
                              ใช้กับXPไม่มีปัญหาอะไรหรือผมใช้แค่2.1
                              คงเป็นเพราะปรับเป็น 2.1 แหละครับเลยไม่เจอปัญหา เครื่องผมก็เหมือนกัน แต่พอปรับไปเป็น 5.1 ปัญหาเกิดเลยครับกระตุกทันที เซง

Comment

Working...
                              X