Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วเครื่อง restart เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วเครื่อง restart เอง

เล่น NFS ไปประมาณ 30 นาทีแล้วไปเล่น FarmFrenzy3อีกประมาณ 15 นาที ไม่ได้ต่อเน็ต เครื่อง

ก็ restart เองค่ะต้องเอาเครื่องไปเช็คมั๊ยคะ ว่าเป็นปัญหาตรงไหน บางทีเล่นเน็ตอยู่แป๊บนึงก็รีเอง บาง

ทีก็เล่นได้นาน 3-4 ชม.ไม่มีปัญหาอะไร พอมาเล่นเกมส์แต่ไม่ได้ดิสคอนเนค เครื่องก็รีเองค่ะ

ใช้ win XP SP3 // Intel P.D 3.2 //MB ASUS P5LD2-VM 945 G//VGA EN7900GT
    ใช้มาประมาณ 3 ปีแล้วค่ะ// Case Lemel 400watt

น่าจะ PSU มีปัญหานะ

Comment

ดูความร้อนก่อนหละ อีกอย่างไม่รู้จะเกี่ยวไหม ไม่ทราบว่าติกถูกออกเหรอยัง ตรง system properties ----starup and recovery---auromatic restart

Comment

อาจเป็นที่ตั้งเซ็นเซอร์ความร้อนที่ไบออสครับ ถ้าร้อนเกินมันจะตัด
        แล้วก็PSUครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          น่าจะ PSU มีปัญหานะ
          Originally posted by sexmancom View Post
          ดูความร้อนก่อนหละ อีกอย่างไม่รู้จะเกี่ยวไหม ไม่ทราบว่าติกถูกออกเหรอยัง ตรง system properties ----starup and recovery---auromatic restart
          Originally posted by Nero Angel View Post
          อาจเป็นที่ตั้งเซ็นเซอร์ความร้อนที่ไบออสครับ ถ้าร้อนเกินมันจะตัด
          แล้วก็PSUครับ
          ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ // automatic restart เอาออกแล้วก็ยังเป็นอยู่ค่ะ สงสัยต้องเอาเครื่องไปเช็ค

Comment

ความร้อนหรือเปล่า

Comment

Working...
            X