Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่นเกมส์ FM (football manager) บ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่นเกมส์ FM (football manager) บ้างไหมครับ

ผมเล่นบาซ่าครับ ไม่รู้เป็นอะไร เจอโกล์ทีมไหนก็เหนียว เบื่อมาก เกมส์นึงยิงเป็น 10 เจอเซฟหมด โกล์ฝั่งตรงข้ามได้ แมน ออฟ เดอะ แม๊ตท์ ตลอด โดยเฉพาะ โกกล์ palop ของ เซบิย่า เล่นได้ 9 คะแนน ผมยิงเข้ากรอบ 20 ครั้ง และในนั้นหลุดเดี่ยว 5-6 ครั้ง แต่ยิงแล้วถูกบินปัดหมด
    ------------------------
    ชักเหนื่อยแล้วนะนี่ ทีโกล์เรานะ ไม่เห็นเหนียวอย่างงี้บ้างเลย คอมโกงหรือเปล่านี่ อิอิ

นี่แหละอารมณ์คนเล่นFMต้องเล่นแล้วห้ามโหลดเซฟใหม่แพ้บางฟอร์มตกบ้างแล้วต้องหงุดหงิด
    โกลล์บาร์ซ่าตัวจริงมันก็มีรั่วประจำอยู่แล้วครับ ไอ้เรื่องยิงไม่เข้านี่ต้องทำใจ
    ผมก็ว่าคอมโกง เล่นแมนยูแพ้เอซีในUCLตลอดเลยโหลดใหม่ก็แพ้เซ็ง

Comment

เรื่องปรกติครับคุณนัท ปรับกองหน้าแบบไหนพอมีภาพไหมครับผมยังยิงได้นะกองหน้า 2 ตัวยิงร่วมกันได้เกือบ 90ประตูทุกถ้วยน่าจะแบ่งปันฟามรู้กันได้นะ อิอิ

Comment

ใช้หน้า 3 ตัวไปเลย สูตร 3-4-3 บาร์ซ่าครบเครื่องอยู่แล้ว

Comment

ใช้ 4-3-1-2 ครับ แจ่มๆๆ
          ส่วนผู้รักษาประตูผมใช้ แคสเปอร์ ชไมเคิล ลูกชายปีเตอร์ ชไมเคิลเหนียวมั๊กๆ
          ราคาถูกเล่นดี

Comment

เลือกกองหน้าที่มี composer เยอะๆ จะช่วยได้คับ อิอิ
            แต่แนะนำให้แก้ไขที่ tactic ยิ่งเราบุกมาก ยิงมาก goal ฝั่งตรงข้ามจะเปิด god mod ขึ้นมา (ยิงให้ตายก็ไม่เข้า)
            เน้นแก้ไขแทกติคให้ตั้งรับ สวนกลับ ให้ defence ก่อน แต่เลือก push up สูงๆ และไม่ต้องไป close down ให้สูงมากแทบจะไม่ต้องเลยก็ดี จะมีประโยชน์ในเกมส์โต้กลับ
            (ผมใช้ประจำเวลาครึ่งแรกยิงไม่ได้ ก็ตั้งรับ รอสวนกลับ ขอที สองที ก็ยิงได้)

Comment

เสียดาย ไม่มีระบบ Quick Search แบบ CM สมัยก่อนๆ อยากซื้อใครก็พิมพ์ชื่อเอาได้เลย
              ปล.หรือมาว่ามี แล้วผมตาถั่วเองหว่า - -*

Comment

มีนะ ช่อง Search น่ะแหละ อิอิ

Comment

Originally posted by ใครไม่รู้ View Post
                  เสียดาย ไม่มีระบบ Quick Search แบบ CM สมัยก่อนๆ อยากซื้อใครก็พิมพ์ชื่อเอาได้เลย
                  ปล.หรือมาว่ามี แล้วผมตาถั่วเองหว่า - -*
                  มุมบนซ้ายมือนะจ๊ะ

Comment

เปิด online ทำยังไง มีโปรแกรม Lan ผ่านเนตแล้ว

Comment

Working...
                    X