Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้า Error Code 0x000000EA แก้ไม่ตกช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้า Error Code 0x000000EA แก้ไม่ตกช่วยที

คือว่าผมเล่น dota สัก 16-30นาทีจะเป็นครับแต่เปิดเครื่องเล่นอย่างอืนไม่มีปัญหา ผมหาวิธีแก้มันบอกให้ทำแบบนี้

Error Code 0x000000EA

ความผิดพลาดนี้มักเกิดขึ้นตอนที่คุณเล่นเกมหรือ ใช้โปรแกรมดูหนังติดต่อกันเป็นเวลานานๆ โดยเฉพาะผู้ใช้การ์ดแสดงผลของ nVIDIA และติด ตั้งไดรเวอร์ Nv4.sys ลงไป จะเกิดปัญหานี้ขึ้น สิ่งที่คุณต้องทำก็คือ ไปที่ Device Manager และดูว่าภายใต้หัวข้อ Display adapters มีรายชื่ออุปกรณ์มากกว่าหนึ่งตัวหรือไม่ถ้ามีให้ลบตัวที่ไม่ได้ใช้ออกไป และให้เข้าไปดาวน์โหลดไดรเวอร์ของชิปดังกล่าวจากเว็บไซต์ nVidia มาติดตั้งใหม่อีกครั้ง

ปล.ใช้กาดจอ nVdia GeForce4 MX4000 มันบอกให้หาไดร์เวอร์มาลงใหม่แต่ผมลงตัว 93.71_forceware_winxp2k_english_whql.exe แล้วก็ยังเป็นใครมีไดร์เวอร์หรือวิธีแก้ช่วยหน่อยครับ

เหมือนกับว่าตัว Driver มันไม่เข้าใจกันระหว่าง OS นะ
    แต่ก็ไม่น่าใช่ เพราะมันเป็นตัว Driver ที่ให้โหลดจาก Nvidia.com

ได้ลองอัพ DirectX 9.0C เวอร์ชั่น November ยังครับ???

ถ้าทำแล้วไม่หาย ฟอร์แม็ตใหม่เลยครับ
    ถ้าเป็นอีกลองเปลี่ยนแผ่น OS ไปใช้เวอร์ Sp2 เดิมๆครับ (ไม่ใช่พวก Dard Black Cool เทีอกนั้น)

ปล.ลองดูครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=141428
      ลองอ่านๆดูครับ

Comment

Originally posted by Deicide View Post
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=141428
        ลองอ่านๆดูครับ

นี้ จขกท. เค้าก็แปลมาให้แล้วหนิครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          นี้ จขกท. เค้าก็แปลมาให้แล้วหนิครับ
          ohh โทดทีครับรีบตอบไปหน่อยครับ

Comment

dotA มีปัญหาใน vista เล่นไม่ได้ เพราะ lite guard มันบล๊อกตัวเอง หรือไม่เข้ากันกับ vista นี่แหละ
            ต้องรอ lite guard ตัวใหม่มั้ง เลยให้เด็กๆ ไปใช้เครื่องอื่นเล่นอยู่

Comment

Originally posted by Samplespaze View Post
              คือว่าผมเล่น dota สัก 16-30นาทีจะเป็นครับแต่เปิดเครื่องเล่นอย่างอืนไม่มีปัญหา ผมหาวิธีแก้มันบอกให้ทำแบบนี้

Error Code 0x000000EA

ความผิดพลาดนี้มักเกิดขึ้นตอนที่คุณเล่นเกมหรือ ใช้โปรแกรมดูหนังติดต่อกันเป็นเวลานานๆ โดยเฉพาะผู้ใช้การ์ดแสดงผลของ nVIDIA และติด ตั้งไดรเวอร์ Nv4.sys ลงไป จะเกิดปัญหานี้ขึ้น สิ่งที่คุณต้องทำก็คือ ไปที่ Device Manager และดูว่าภายใต้หัวข้อ Display adapters มีรายชื่ออุปกรณ์มากกว่าหนึ่งตัวหรือไม่ถ้ามีให้ลบตัวที่ไม่ได้ใช้ออกไป และให้เข้าไปดาวน์โหลดไดรเวอร์ของชิปดังกล่าวจากเว็บไซต์ nVidia มาติดตั้งใหม่อีกครั้ง

ปล.ใช้กาดจอ nVdia GeForce4 MX4000 มันบอกให้หาไดร์เวอร์มาลงใหม่แต่ผมลงตัว 93.71_forceware_winxp2k_english_whql.exe แล้วก็ยังเป็นใครมีไดร์เวอร์หรือวิธีแก้ช่วยหน่อยครับ

จขกท. เค้าใช้ XP ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                จขกท. เค้าใช้ XP ไม่ใช่เหรอครับ
                ใช่ครับ แต่ตอนนี้เล่นเกมอืนก็เป็นเหมือนกันครับแล้วแล้วค้างสักพักจอมือดแล้วก็จอฟ้า ผมใช้วินโด้ของ sKz november อยู่ครับ

Comment

เหมือนกับว่าตัว Driver มันไม่เข้าใจกันระหว่าง OS นะ
                  แต่ก็ไม่น่าใช่ เพราะมันเป็นตัว Driver ที่ให้โหลดจาก Nvidia.com

ได้ลองอัพ DirectX 9.0C เวอร์ชั่น November ยังครับ???

ถ้าทำแล้วไม่หาย ฟอร์แม็ตใหม่เลยครับ
                  ถ้าเป็นอีกลองเปลี่ยนแผ่น OS ไปใช้เวอร์ Sp2 เดิมๆครับ (ไม่ใช่พวก Dard Black Cool เทีอกนั้น)

ปล.ลองดูครับ
                  เดียวผมลองอัพดูครับ แต่ผมลองทั้งฟอแมตเปลี่ยน os บางตัวแล้วก็ไม่หายนะครับ ตอนจอฟ้ามันจะมีขึ้น nv4 ไรนี่ละครับ

Comment

Originally posted by Samplespaze View Post
                    เดียวผมลองอัพดูครับ แต่ผมลองทั้งฟอแมตเปลี่ยน os บางตัวแล้วก็ไม่หายนะครับ ตอนจอฟ้ามันจะมีขึ้น nv4 ไรนี่ละครับ
                    เป็นเหมือนกับเครื่องเก่าที่บ้านผมเลยครับ

จำได้ว่าซื้อมาตั้งแต่ปี 47 นี้ล่ะมั้ง

ตอนนั้น 3 หมื่นกว่า

เมื่อก่อนก็เล่นได้ดี

มาตอนนี้เปิดหนังหรือพวกเกม 3 มิติ ไม่ได้เลยครับ

จอฟ้าตลอด

ขึ้น (Error Code : 0x000000EA)

กับ

nv4_disp

ช่วยตอบกันทีนะครับ ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

ผมใช้การ์ดจอตัวเดียวกับ จขกท เลย

กระทู้อาจเก่าไปสักนิด

พอดี search เจอจาก google

Comment

ลืมบอกไปครับ ผมใช้ของ skz dec 2009

แต่ไม่น่าจะเกี่ยวกับ windows นะ เพราะก่อน format ก็เป็น

พอ format มาลง skz dec 2009 ก็ยังเป็นอีก

Comment

ไม่มีใครตอบเลย T-T

Comment

lol

Comment

การ์ดเสียรึป่าว

Comment

ลองไปเสียบเครื่องอื่นก่อนนะ

Comment

Working...
                              X