Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามลำโพง2.1 งบไม่เกิน 10000 บาท ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามลำโพง2.1 งบไม่เกิน 10000 บาท ครับ

ตอนนี้ได้เนื้อคู่ละครับผม ขอบคุณทุกๆท่านมากๆคร้าบบ
    ไปๆมาๆ ไอของที่ได้ กลับไปตรงกับใ List เลย :P

พอดีก่อนหน้านี้ใช้ชุด Home เล่นกับ LCDTV32"
    แต่ตอนนี้ได้โอกาสซื้อจอ mac มาใหม่ เลยอยากได้ลำโพง ที่ขนาดไม่ใหญ่มากมาวางไว้ข้างๆน่ะครับ
    อยากได้เป็นลำโพงคอมซะมากกว่า จะได้ไม่รกโต่้ะน่ะครับ

ในใจเท่าที่นึกได้ในราคาไม่เกินหมื่น ก็มี..
    1. C3 มือ2 (อันนี้พ่ิอผมใช้อยู่ ที่ห้องนอนเค้า +ส่วนตัวเคยใช้ C5 ไม่ชอบตรงทีเสียงมันหลอกๆ)
    2. Klipsch GMX2.1 (ใช้ HT Klipsch อยู่เลยไม่อยากได้แนวเดียวกันเท่าไหร่+เคยใช้GMX5.1 ขอข้ามไป)
    3. MX5021 ไม่ค่อยชอบแนวนี้อ่าครับ ตูมตามไปนิด
    ข้อ1-3 ขอตัดออกไปเลยครับ

4. Edifier D330 (อันนี้ถูกใจพอควร แต่พ่อผมใช้อยู่ห้องทำงาน เหมือนกัน เลยไม่อยากได้ซ้ำ แต่ก็ถูกใจตัวนี้พอควร จริงๆอยากได้สีขาว แต่ไม่มี -*-)
    5. H/K Soundsticks II (น่าจะเข้ากับจอมาก ชอบแนวเสีียงตัวนี้พอสมควร เคยใช้รุ่นแรกที่เป็น USB build-in ซึ่งขายให้คุณพจน์ ไปนานมากละ ให้ซื้อใหม่มือ1 คงไ่ม่ไหว ไม่ทราบสนใจขายคืนมั้ยครับ หุหุ )
    6. JBL Encounter อันนี้เห็น design สวยดี แต่ไ่ม่รู้ว่าแนวเสียงเป็นอย่างไรบ้าง ไปตาม istudio ก็เห็นแต่ spyro creature
    7. Creative T3 จริงๆไม่ค่อยชอบแนว Creative แต่เห็นหลายท่านบอกว่าเสียงใส แต่ชอบ design ตัวนี้อ่ะ สวยดี
    ข้อ4-7 ยังพอสนใจอยู่ แต่อยากมีตัวเลือกมากกว่านี้น่ะครับ ใครพอทราบรุ่นอื่นๆที่น่าสนใจทั้ยครับ

ส่วนตัวผมชอบแนวเสียง โปร่งๆ ใสๆ มีความเป็นดนตรีหน่อย ฟังแล้วไม่อึดอัด อยากทราบว่า มีลำโำพงคอมตัวอื่นๆไหนน่าสนใจอีกมั้ยครับ นอกเหนือจากรุ่นทีว่า
    (ส่วนใหญ่ฟังเพลง เปิด sub ไม่ดังมากครับ ชอบปรับให้มันกลื่นไปกับคู่หน้า)

อยากได้รุ่นที่มี design โอเค (ถ้าเป็นนสีขาวนี่แจ๋วเลย แต่จริงๆสีไหนก็ได้ครับ)
    แนวเสียงตามที่ได้กล่าวไป

ขอบคุณครับ

PS: micropod สีขาวน่าสนใจมากเลย แต่ที่ท่าน slipknot เอามา หมดซะแ้ล้ว ไม่งั้นจะัลงทุนหา int Amp มาต่อเลย
    ตอนนี้ที่บ้านมีสายลำโพง supra ply2.0 เหลืออยู่1.5m 2เส้น ถ้าไดุ้่รุ่นที่เปลี่ยนสายได้ ยิ่งแจ๋วเลย
    Last edited by bittersweet; 24 May 2009, 03:02:49.

Micropod เสียงดีมาก

Comment

creative t20 แหลมมา กลางดี

Comment

อยากได้ 2.1 อ่าครับผม
        มีตัวไหนน่าเล่นอีกมั้ยเอ่ย

ส่วนตััวตอนนี้สนใจ design ของ jbl encounter แต่ยังไม่เคยฟังเสียงเลย ไม่ทราบที่ไหนมีให้ฟังได้บ้างครับ
        เห็นบางท่านบอกว่า mbk มีขาย ราคาดีกว่าที่ istudio ไม่ทราบว่าเท่าไหร่หรอครับ ใครพอทราบบ้าง
        แล้วที่ร้านเค้ามีตัวให้ลองฟังมั้ยครับ

Comment

klipsch promedia 2.1

Comment

Originally posted by solidy-w View Post
            klipsch promedia 2.1
            ตอนนี้ใช้ HT Klipsch อยู่เลยอยากจะเลี่ยง Klipschน่ะครับ ไม่อยากได้แนวซ้ำๆกัน
            อยากหาลำโพงเล็กๆ 2.1 มาวางหน้าจอคอมน่ะเสียงโปร่งๆใสๆ มาฟังเพลง+เล่นเกม น่ะครับ คงไม่เน้นเปิดดังลั่นบ้านอะไร

ผมฟังเพลงแทบทุกแนวเลยครับ แล้วแต่อารมณ์ ตั้งแต่ Country -> Blue -> Jazz -> POP -> Alternative -> Rock -> HipHop -> Hardcore ก็ฟังครับ แต่ส่วนใหญ่ฟังแต่เพลงฝรั่งนะครับ
            Last edited by bittersweet; 12 May 2009, 21:18:22.

Comment

เอ้น ดันหน่อยนะคร้าบ

Comment

อยากรู้ด้วย ว่าเค้าเอาเงินเยอะๆ ไปซื้อไรกันได้บ้าง

Comment

jbl encounter

เสียงโปร่งมากครับ เบสใช้ได้เลยครับ

ผมใช้อยู่ครับต่อกับ x-fi music

สวนมากฟังเพลงประมาน bossanova

ใส่ๆฟังสบายๆอะครับ

แต่หาลองที่ไหนอันนี้ไม่รู้อะครับ

เพราะผมหิ้วมาเองจากสิงโปรอะครับ

Comment

เห็นบางคนบอกว่ามีที่ mbkมีขาย encounter ราคาดีกว่าที่ istudio

แต่ร้านไหนผมอยากรู้เหมือนกัน

Comment

JBL spot

Comment

นั้นสิครับที่ไหนมีขายมัยเอยมือ1ต่อนนี้

อย่าซื้อเก็บไว้เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by tonsu69 View Post
                          JBL spot
                          เอ...ตัวนี้ก็น่าสน เห็นหลายคนบอกว่าดีกว่า spyro กับ creature

Comment

EDIT ซ้ำ
                            Last edited by bittersweet; 13 May 2009, 22:08:41.

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
                              เอ...ตัวนี้ก็น่าสน เห็นหลายคนบอกว่าดีกว่า spyro กับ creature
                              ฟังแล้ว spyro กะ spot เสียงเหมือนกันครับ ต่างแ ค่ design
                              creature เคยฟังของเพื่อน เสียงธรรมดา แต่แนะนำถ้าจะเล่น JBL encounter

Comment

Working...
                              X