Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus 8800gts 320m ดันไปได้แค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus 8800gts 320m ดันไปได้แค่ไหนครับ

ผมมี Asus 8800gts 320m เดิมๆเค้าให้มา 513/792 ผมเอา rivatuner ดันไปได้ 617/926 กด test ผ่านครับ แต่พอเอาไปเล่นแล้วค้างเอาดื้อๆเลย(2 รอบแน่ะ ตอนแรกไม่แน่ใจ) ต้องไป default กลับมาที่เดิมถึงเล่นได้อ่ะครับ
    คำถามคือ ดันมากไปหรือเปล่า หรือว่า เป็นเพราะอย่างอื่นครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าค้างก็ลดมาหน่อยครับ
    เทสผ่านก็จริงแต่เล่นเกมส์ หรือ ทำงานทั่วไปค้างก็ไม่ OK ครับ
    ถ้า o/c นิดๆ แล้วเล่นค้างเลยแปลว่า มันตันครับ ไม่ควร o/c เดี๋ยวเดี้ยงมามีเคลม อะ

Comment

เอ๊ะ Galaxy ผม 550/900
      แฮะ >.<
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อยากทราบเหตุผลทีมันค้างครับ
        หมายความว่ายังไง

เพราะว่า ความร้อน หรือยังไงครับ ?
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

-*- แหย่นิดเดียวก็ตันซะแว้วว ทำไมถึงเป็นงี้หนอ คนอื่นดันได้ทำไมผมดันไม่ได้ แงๆๆๆๆๆๆๆ
          พอจะมีเหตุผมอื่นไหมครับ เช่น driver (163.71 ครับ) หรือว่า ไฟไม่พอ(450 วัตต์อ่ะครับ)
          ยังอยากดันใหม่อีกรอบอ่ะครับ

Comment

NFS Carbon ผ่านครับ แต่ GRAW แค่เข้าหน้าเกมส์ก็นิ่งสนิทแล้วครับ พอ default กลับที่เดิมก็เล่นได้เหมือนเดิมครับ

Comment

อุณหภูมิ รึเปล่าครับ ไม่รู้ครับ มือใหม่

Comment

เมื่อคืนแอบดันใหม่อีกรอบ กะว่าไม่ผ่านจะเลิกดันละ
                ปรากฏว่า 625/920 ผ่านฉลุย เล่นไปชั่วโมงกว่า ไม่มีปัญหาเลย
                หรือว่าต้องกระทุ้งซักรอบก่อน ค่อยดันใหม่ถึงจะผ่านหนอ????

Comment

ผมใช้ GALAXY ดันไป 650/1050 ใช้เล่นเกมทุกเกมผ่านหมดครับ เสถี่ยรดีด้วยครับ
                  idle ประมาณ55 Fullประมาณ 72 พัดลม100%>>>เล่นที่อุณหภูมิห้อง30

Comment

งั้น คืนนี้ดันใหม่อีกรอบ เผื่อจะได้ส่งเคลมซะเลย(ล้อเล่นครับ)
                    แต่เย็นกว่ผมนะ ผมfullload นี่ไป 82-85เลยครับ(เล่นเปิดแอร์ตลอดนะเนี่ยะ) ถามนิส ซิงค์เดิมหรือว่าเปลี่ยนครับ

Comment

Originally posted by yoonlinwong View Post
                      งั้น คืนนี้ดันใหม่อีกรอบ เผื่อจะได้ส่งเคลมซะเลย(ล้อเล่นครับ)
                      แต่เย็นกว่ผมนะ ผมfullload นี่ไป 82-85เลยครับ(เล่นเปิดแอร์ตลอดนะเนี่ยะ) ถามนิส ซิงค์เดิมหรือว่าเปลี่ยนครับ
                      เดิมๆเลยครับ แต่ปรับพัดลม 100%นะครับ ใช้Riva Tunerวัดอุณหภูมิ /ใช้ATITool 0.27 clockครับ

Comment

ดันใหม่ละครับ 630/1000 แจ่มครับ เอา Ati oc แล้วเอา rivatuner เช็คอยู่ 78 ครับ

ขอบคุณมากครับผม เด๋วว่างๆจะดันต่ออีก ก่อนส่งเคลมได้เท่าไหร่แล้วจะมาบอกอีกรอบครับ(ล้อเล่นครับ เด๋วเค้าไม่ให้เคลม โดนแม่ของลูกบ่นยาวแน่)

Comment

พัดลม 100% ไม่สงสารมันมั่งเหรอครับ ?

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                            พัดลม 100% ไม่สงสารมันมั่งเหรอครับ ?
                            พัดลมพัง ซื้อของแต่งได้ครับ
                            ชิปพัง จบข่าวครับ!!!

Comment

Working...
                            X