Announcement

Collapse
No announcement yet.

It is IT ตอนที่3 - ฟันธงกันไปเลย Power Supply ตัวไหนคุ้มราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• It is IT ตอนที่3 - ฟันธงกันไปเลย Power Supply ตัวไหนคุ้มราคา

มาแล้วคร๊าบบบ!!! It is IT ตอนที่3 - ฟันธงกันไปเลย Power Supply ตัวไหนคุ้มราคา

http://www.youtube.com/watch?v=D7RYnpzI84k

ตอนนี้ต้องขอโทษทีนะครับที่มาช้ามาก พอดีติดภาระกิจส่วนตัวนิดหน่อยครับ
    ตอนนี้ก็ต่อเนื่องจากตอนที่แล้วเรื่องPSUนะครับ
    แต่ตอนนี้เราจะมาฟันกันให้ขาดไปเลยครับ ว่าตัวไหนราคาสุดคุ้ม
    ส่วนตอนต่อไปจะเป็นอะไรอย่าลืมติดตามชมนะครับ

ปล.รายละเอียดเราจะค่อยๆลงลึกไปเรื่อยๆนะครับ

----------------------------------------------------------

ตอนที่1 เรื่องการ์ดเลือกซื้อการ์ดจอ
    ช่วง1
    http://www.youtube.com/watch?v=H_iVDTuwPcw
    ช่วง2
    http://www.youtube.com/watch?v=bY4LUnnuOtY

ตอนที่2 - Power Supply เลือกแบบไหนดี?
    http://www.youtube.com/watch?v=S30nr_I0_CM

อันเก่าโดนทั้งลบทั้งย้าย
    ไม่เข้าใจว่ามันไม่เกี่ยวกับฮาร์ดแวร์ตรงไหน
    มีใครให้คำตอบได้บ้าง

Comment

กำลังสงสัยอยู่พอดีเลยว่าทำไมผมsearchกระทู้เก่าไม่เจอ ที่จริงโดนลบนี่เอง

Comment

ดี มาก เลย คับ+++++++++++++

Comment

ไม่รู้ทำไมโดนลบ งงเลย

Comment

ติ-ชมได้นะครับ

Comment

เงียบจัง

Comment

ผมชอบนะครับดูแล้วเข้าใจง่ายดี
                แล้วจะติดตามตอนต่อไปนะครับ

Comment

Originally posted by kabori View Post
                  ผมชอบนะครับดูแล้วเข้าใจง่ายดี
                  แล้วจะติดตามตอนต่อไปนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ท่านออกช้าอะครับ รอดูน๊านนานแล้วลืมหมด จัดเป็นอาทิตย์ละตอนสิครับรับรองคนดูตรึม

Comment

Originally posted by sorax View Post
                      ท่านออกช้าอะครับ รอดูน๊านนานแล้วลืมหมด จัดเป็นอาทิตย์ละตอนสิครับรับรองคนดูตรึม

พอดีเวลาว่างไม่ค่อยตรงกันน่ะครับ เลยออกได้ไม่สม่ำเสมอสักที

เร็วๆนี้คงลงตัวเรื่องเวลามากขึ้นครับ

Comment

โหออกช้าจังคับวันนี้ผมเพิ่งไปสอย มาเลย
                        ถามหน่อยคับติดปัญหา

คือเครื่องผมใช้ cpuamd6000+ m/b abitax78 ramocz 2gb 800 hd320gb vga 8800GT dvdrw 1
                        ปัญหาคือผมเปิดเครื่องมาพอเล่นไปซักพักคอม แต่ละครั้งนานไม่เท่ากัน ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ psu เพราะตัวนี้ 450 w ไม่เต็ม ผมเลยไปซื้อ psu thermaltale 470w แท้มาคับ ผลก็ยังเหมือนกับ psu ตัว แบบนี้แปลว่า psu ตัวใหม่ผมก็ยังไม่พอรึคับ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
                          โหออกช้าจังคับวันนี้ผมเพิ่งไปสอย มาเลย

คือเครื่องผมใช้ cpuamd6000+ m/b abitax78 ramocz 2gb 800 hd320gb vga 8800GT dvdrw 1
                          ปัญหาคือผมเปิดเครื่องมาพอเล่นไปซักพักคอม แต่ละครั้งนานไม่เท่ากัน ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ psu เพราะตัวนี้ 450 w ไม่เต็ม ผมเลยไปซื้อ psu thermaltale 470w แท้มาคับ ผลก็ยังเหมือนกับ psu ตัว แบบนี้แปลว่า psu ตัวใหม่ผมก็ยังไม่พอรึคับ
                          ออกนานพอสมควรแล้วครับ แต่ว่ากระทู้โดนลบไป

Comment

Originally posted by kaesoda View Post

ออกมาสักพักแล้วครับ พอดีกระทู้เก่าโดนลบ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกันครับ

สเป็คนี้ thermaltake 470w ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ
                            ลองหาโปรแกรมที่เช็คอุณหภูมิมาดูนะครับ
                            ใช้ของ Abit ที่แถมมาก็ได้นะครับ ลองดูว่ามีอุปกรณ์ตัวไหนอุณหภูมิผิดปกติบ้าง

Comment

Originally posted by junex View Post
                              ออกมาสักพักแล้วครับ พอดีกระทู้เก่าโดนลบ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกันครับ

สเป็คนี้ thermaltake 470w ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ
                              ลองหาโปรแกรมที่เช็คอุณหภูมิมาดูนะครับ
                              ใช้ของ Abit ที่แถมมาก็ได้นะครับ ลองดูว่ามีอุปกรณ์ตัวไหนอุณหภูมิผิดปกติบ้าง
                              cpu คับ ฟลู 69-70 เลยคับ เป็นทั้ง 2 รุ่นเลยคับ ผมมีทั้ง 5000+และ 6000+ งงมาก 5000+เนี่ย พอใส่บางครั้งมันฟลู ไม่เกิน 44 แต่วันนี้ผมใส่ไปดูidel ยัง 66 เลยคับ งง
                              ป.ล ผมติดตามผลงานท่านอยู่นะคับ ช่วยผมได้เยอะเลยคับ ขอบคุณคับ
                              Last edited by kaesoda; 30 Oct 2008, 02:12:41.

Comment

Working...
                              X