Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องชอบดับมีสาเหตุจากอะไรได้บ้างอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องชอบดับมีสาเหตุจากอะไรได้บ้างอะ

แบบว่าพอเปิดค้างทิ้งไว้นาน หลายชั่วโมง (โหลดบิท)

พอตื่นมาดูตอนเช้าคอมชอบ ดับเองทุกทีเลย

เป็นเพราะ OC ป่าวครับ มันเพิ่มมาเป็นเอาช่วง 2 อาทิตย์หลังๆนี่เอง

มันร้อนไปป่าวหว่า เพราะตอนเปิดแอร์ เล่นทั้งคืนไม่ยักเป็น...

อาจจะร้อนก็ได้

PSU ไม่พอก็ได้

Comment

ก็ลองเปิดแอร์ให้มันดูดิครับตอน load bit ถ้าไม่ดับแสดงว่าเรื่องความร้อนครับ

Comment

แน่จัยว่า HW

ไม่ลองดูใน วินโด้ ว่าไปตั้ง พวก mode ประหยัดพลังงาน ให้มันปิดเอง ไรเงี้ย ไว้เป่า

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ ของผมมันเป็นเพราะ PSU เสียครับ มันเป็น 2 รอบ รอบแรก ก็เปิดแล้วดับบ้างไม่ดับบ้าง เดี๋ยวดับเดี๋ยวไม่ดับ แล้วมันก็เลิกดับไปหลายเดือน แล้วมันก็มาเป็นอีก ดับบ้างไม่ดับบ้าง ทำไปทำมาดับถาวรไปเลย ผมเลยลองไปซื้อ PSU มาเปลี่ยนให้มัน เลิกดับแล้วครับ

Comment

Originally posted by supernova View Post
            ผมก็เคยเป็นครับ ของผมมันเป็นเพราะ PSU เสียครับ มันเป็น 2 รอบ รอบแรก ก็เปิดแล้วดับบ้างไม่ดับบ้าง เดี๋ยวดับเดี๋ยวไม่ดับ แล้วมันก็เลิกดับไปหลายเดือน แล้วมันก็มาเป็นอีก ดับบ้างไม่ดับบ้าง ทำไปทำมาดับถาวรไปเลย ผมเลยลองไปซื้อ PSU มาเปลี่ยนให้มัน เลิกดับแล้วครับ
            อืม Power Supply ก้มีส่วนเหมือนกันนะ

Comment

ของผมเคยเป็นเพราะ Bit Spirit
              ตอนนั้นก็งง เปิดทิ้งไว้ดับวันเว้นวัน
              พอเปลี่ยนมาใช้ Bit Comet แล้วหาย

Comment

Working...
              X