Announcement

Collapse
No announcement yet.

case delux, g-view นี่ PSU คุณภาพดีแค่ไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• case delux, g-view นี่ PSU คุณภาพดีแค่ไหนคับ

ราคา case พันกว่าบาทเห็นจะมี PSU 400 W หรือมากกว่าหน่อย
    ไม่ทราบการจ่ายไฟดีพอใช้งานได้แบบไม่ทำให้อุปกรณ์เสื่อมหรือป่าวคับ
    หรือควรซื้อ enermax ต่างหาก แต่เห็นมันแพงเหมือนกันนะคับ 2 พันกว่า

พอไปวัดไปวาได้

Comment

พูดถึงว่าก็อยู่ระดับนึงครับ ผมเองตอนนี้ก้ใช้ g-view ก็ไม่มีปัญหาอะไรมากนะครับ ถ้าไม่ได้มีการโมที่โหด ๆ ที่ผมใช้อยู่ก็มี พัดลม 120 mm จำนวน 3 ตัว,80mm 1 ตัว ,HDD 1ตัว ,cd-rom 2 ตัวครับ

Comment

ถือว่าดีกว่าตัวจ่ายไฟที่แถมกับเคสอื่นๆครับ

Comment

เห็นด้วยกับท่านguru

Comment

โดยมาเขาว่า Delux power ดีกว่า G view ครับ

Comment

Originally posted by tripple_m View Post
              ราคา case พันกว่าบาทเห็นจะมี PSU 400 W หรือมากกว่าหน่อย
              ไม่ทราบการจ่ายไฟดีพอใช้งานได้แบบไม่ทำให้อุปกรณ์เสื่อมหรือป่าวคับ
              หรือควรซื้อ enermax ต่างหาก แต่เห็นมันแพงเหมือนกันนะคับ 2 พันกว่า
              เท่าที่ทราบดีลักซ์จะดีกว่าจีวิวครับ ส่วนเรื่องที่ว่าไม่ทำให้ออฟติคคอลไดรว์เสื่อมเอ๋อเสียจากไฟกระชาก ไม่นิ่ง เนี่ยไม่แน่ใจไม่เคยใช้ครับถ้าคิดว่าอุปกรณ์เหล่านี้สำคัญและเห็นว่าการซื้อพาวเวอร์คุณภาพซึ่งราคาอาจแพงกว่าแต่คุ้มในระยะยาว+กับประกันที่ยาวนานถึง5ปีล่ะครับ อีเนอร์แม็กซ์น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดนะครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                พอไปวัดไปวาได้
                พาวเวอร์ธรรมะ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                  พาวเวอร์ธรรมะ
                  กร๊ากกกกกกกกกกกก

Comment

ถ้าไม่ได้ clock หรือว่าไม่ได้โฮมอะไรมากมายไม่ต้องเปลี่ยนหลอกครับเดิม ๆ ก็พอครับ

Comment

ใช้ 420 Gview เพิ่งจะเสีย (ปีกว่า) ก็พอใจง่ะนะ ไม่มีตังซื้อ PSUดีๆใช้ง่ะ
                      ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ของ MD (ยี่ห้อที่ทำเมาส์กับคีบอร์ดมาขายเยอะๆง่ะ)

Comment

ผมก็ใช้คับ ไม่มีปัญหา ครับ

Comment

PSU ดีลัก ทนว่าจีวิวครับ

Comment

Working...
                          X